Announcement

Collapse
No announcement yet.

สาย DVI ที่มากับจอ คนละแบบกับหัวของ VGA ทำไงดีครับ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สาย DVI ที่มากับจอ คนละแบบกับหัวของ VGA ทำไงดีครับ?

สาย DVI ที่มากับจอ คนละแบบกับหัวของ VGA ทำไงดีครับ?

ต้องซื้อสายใหม่ หรือว่า
    ต้องซื้อตัวแปลงที่หัวตรง VGA ครับ?

แล้วราคามันประมานเท่าไหร่ครับ

ซื้อตัวแปลงมาเปลี่ยนก็ใช้ได้แล้วครับ

แต่งงว่า สาย DVI ที่แถมมากับจอนี่ ทำไมมันคนละแบบกับการ์ดจอล่ะครับ

การ์ด(มัก)จะมีหัว 2 แบบ
    Dsub สีน้ำเงิน
    DVI สีขาว

จอทั่วไปจะให้ Dsub มาและสามารถใช้หัวแปลงจาก Dsub--->DVI ได้

แต่แบบที่จอให้ DVI มาแล้วไม่เหมือนกับที่การ์ดจอ...

งงครับ

ไม่รู้ผมเข้าใจถูกเปล่าเนี่ยยย

Comment

ถูกครับ
      คือการ์ดจอผมอะครับ ตรงช่องสีขาวมันไม่สามารถเสียบกับสาย DVI(สีขาว) ที่มากับจอ อะครับ

Comment

ส่วนใหญ่แล้ว จอ ที่มี DVI จะมี Dsub ด้วยนิครับ ไม่ได้มี2รู2สายเหรอ

หังแปลง เห็นขาย 70 บาท

อ่าวอ่อ คือ สาย DVI ของจอ มันไม่เหมือนรู DVIก้าดจอเหรอ

เอ๋ เป็นงง

ก็สองดูที่รูตัวจออ่ะงับว่าเหมือนกะก้าดจอใหม่ ถ้าเหมือนก็ ซื้อสายใหม่

ถ้าไม่เหมือนก็ตัวใครตัวมันครับ

Comment

คือว่า รูปมันลงไม่ได้อะ แต่การ์ดจอผมมัน inno3D 7300GT ครับ
          แล้วด้านหลังมันมีสองแบบไห้เลือกเสียบคือ สีน้ำเงิน กับ สีขาว

ทีนี้ สีขาวมัน มีลักษณะไม่เหมือนกับสายสีขาวที่แถมมาไห้กับจอครับ

จอที่ซื้อคือ acer Al2251W 22นิ้วครับ

Comment

ทำไมไม่เหมือนกันอ่ะ ลองเสียบดูแล้วยังครับ

แบบว่า ที่สาย มีเข็มไม่ครบ เลยคิดว่าม่เหมือน เสียบไม่ได้หรือเปล่า ลองเสียบดูครับ

Comment

Working...
            X