Announcement

Collapse
No announcement yet.

DirectX 9.0c กับ DirectX 10 เล่นเกมส์(ที่รองรับ) ต่างกันมากมั้ยครับ ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ขอให้หาพบทั้งหมด เอเมน อิอิ

Comment

เหอๆ เริ่ม โอเค แล้วครับ -*-
      ว่าแต่ จะแก้ เรื่อง font ไทยที่พิมพ์ เอ๋อๆ แบบนี้ ได้ไงครับ รบกวนด้วย ^^

Comment

เรียบร้อยแล้วครับ ... สรุปว่า Vista 64 bit pack1 โอเคนะครับ เล่นได้ทุกเกมส์ (ของผมนะ)
        Driver ก็พอหาได้ในเนต ครับ ...

ใครลังเลอยู่ ก็ ลุยไปเลยครับ

ปล. เล่น Davil may cry4 ตอนเป็น DX10 ก็ไม่รู้สึกว่า สวยกว่าตรงไหนนะครับ -_-" สงสัยต้อง
        สังเกตุ แบบจ้องกัน จริงๆจังๆ

Comment

ความต่างมันนิดเดียว เเต่เฟรมเรต หายไปมากมายอยู่

Comment

อยาก ขอข้อมูลเพิ่มเติมครับ
            สมมุติ อย่างเกมส์ Devil MC4 เนี่ย ลงแล้วมันจะมีให้เลือกทั้ง DX9.0c กับ DX10
            ถ้าเราอยู่ใน Vistaแล้ว เลือก DX9 มันจะแสดงเท่า DX9 หรือยังไงครับ ไม่ค่อยเข้าใจ
            เพราะ DX เราใน Vista เป็น DX10

ขอความกระจ่างด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

ปล. Devil MC4 DX10 ผม เทส F rate ที่หน้าแรกตรง Test perfomance ได้เฉลี่ยที่ประมาณ 120-160 ตลอดครับ minimum วูบสุดๆ ที่ประมาณ 100 Maxสุดที่ประมาณ 200+
            (Quad 2.66 Mhz /GTX280 /4Gb DDR2)
            Last edited by w211w211; 11 Aug 2008, 23:25:32.

Comment

DX9 DX10 ต่างกันมากจนเห็นได้ชัดๆ จะๆ แบบไม่ต้องสังเกตุเลย

ต้องลองเองเลยครับ

ใช้ XP เล่น DX9 ได้ DX10 ไม่ได้
              ใช้ Vista เล่น DX9 ได้ DX10 ได้

ผมทดสอบ โดยการใช้ Vista เล่น Hellgate London ลอง เล่นทั้ง DX9 ได้ DX10 ใน Vista ภาพต่างกันมากครับ สวยกว่ามาก

Comment

Originally posted by w211w211 View Post
                อยาก ขอข้อมูลเพิ่มเติมครับ
                สมมุติ อย่างเกมส์ Devil MC4 เนี่ย ลงแล้วมันจะมีให้เลือกทั้ง DX9.0c กับ DX10
                ถ้าเราอยู่ใน Vistaแล้ว เลือก DX9 มันจะแสดงเท่า DX9 หรือยังไงครับ ไม่ค่อยเข้าใจ
                เพราะ DX เราใน Vista เป็น DX10

ขอความกระจ่างด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

ปล. Devil MC4 DX10 ผม เทส F rate ที่หน้าแรกตรง Test perfomance ได้เฉลี่ยที่ประมาณ 120-160 ตลอดครับ minimum วูบสุดๆ ที่ประมาณ 100 Maxสุดที่ประมาณ 200+
                (Quad 2.66 Mhz /GTX280 /4Gb DDR2)
                เสปคเทพจริงๆ รบกวนเทส 1680x1050 AA16xQ หน่อยได้ใหมครับ อยากรู้ว่าทำเฟรมเรทได้เท่าไหร่ ผมกำลังสนใจการ์ดใหม่พอดีครับ รบกวนด้วยครับ
                *อยากเห็น dx10 เพียวๆ ก็ลองโหลด nvidia Medusa demo มาลองดูครับ
                Last edited by tanagritm; 11 Aug 2008, 23:39:43.

Comment

ผม Vista 32 Bit เล่น DMC4 DX10 แล้วภาพสวยกว่า DX9 มาก มันต่างกันมาผมใช้ตาดูรู้สึกความแตกต่าง แฮะๆ

Comment

ผมใช้ Vista SP1 สวยขึ้นเยอะเลย โดยเฉพาะดูหนัง ถ้าไม่เชื่อ ไม่อยากออกทะเล เปิดใจ ลองใช้ดูครับ

Comment

ทางที่ดี ลง 2 windows เลยคับทั้ง XP ทั้ง Vista

Comment

Working...
                      X