Announcement

Collapse
No announcement yet.

คอมค้างไปเฉยๆๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คอมค้างไปเฉยๆๆ

E8400
    P5Q PRO
    HD4850 Powercolor
    ram คอแซ 1*2g
    Hdd ซีเกท 160*2 raid0
    dvd
    PSU Rx630-a 630w Raidmax

อาการคือ เล่นอินเตอร์เนตได้ปกติ แต่เวลาเข้าเล่ม เกม หรือดูคลิปที่โหลดไว้แล้ว คอมพิวเตอร์ค้างเลย
    ผมก็เลย หาแรมมาเสียบใหม่เป้น ozc 1*2g โดยเปลี่ยนช่องเสียบจาก 1,3 เป็น 2,4 อาการก็ดีขึ้นไม่ค่อยค้าง(แต่ก็ค้างเหมือนเดิม) แต่อยากให้เนียล ซื้อมาให้ที่ร้านลงโปรแกรมให้หมด(เซตRiad) ไม่เปนคับรบกวนทีคับว่าเป้นกับอะไรกันแน่

แรมที่ถอดจากเครื่องที่ค้างเอาไปเสียบเครื่องอื่นก็ไม่มีปัญหานะคับ

Comment

ซื้อมา ยังไม่ได้เล่นเลยT^T ใครรู้ช่วยตอบที

Comment

ความร้อน driver(โดยเฉพาะการ์ดจอ)

Comment

ผมว่าปัญหาไม่ได้อยู่ที่แรมนะครับ

ข้างล่างว่าไงครับ

Comment

อาการนี้เป็นที่การ์ดจอ ปรับรอบพัดลมการ์ดจอหรือยังครับ เคสใหญ่หรือเล็กระบายอากาศดีไหม

Comment

ดูคลิปที่โหลดแล้วค้างหรอ คลิปอะไรอ่ะ

ลองเชคไดรเวอร์คับ หรืออาจจะเป็นที่ตัว software ก็ได้นะ

Comment

ของใหม่แล้วค้าง.... ลองลง window ใหม่หรือยังคับร้านมันชอบลง ไม่เรียบร้อย

Comment

ลองเข้า safe mod ลบไดรเวอร์การ์ดจอเก่าแล้วลงใหม่ดูครับ

ผมเคยเจอแบบว่าในแผ่นวินโดว์ที่เราลงมันจะลงไดร์เวอร์ให้ด้วย

ซึ่งบางครั้งมันก็มีปัญหา ให้ลบให้เกลี้ยงๆ แล้วลงใหม่ดุคร้าบ

Comment

-ความร้อนการ์ดจออยู่ที่ 80 c(แทบจะคงที่)
                    -ใช้เครสของ Sigma innovetion La vic
                    -ไดเวอร์ลงจากแผ่น ที่มาจากกล่องอะคับ ที่การ์ดมันขึ้นว่า driver seriel4800
                    แต่ก็ลองโหลดจากเวบแล้วนะคับ link ไปที่HD4850 มันก็เหมือนตัวเดิมเลย seriel 4800
                    -ส่วนวิธีดูว่าพัดลม(การ์ดจอ หรือ CUP)มันหมุนเท่าไหรดูยังงัยเหรอคับ แล้วต้องปรับยังงัย
                    -ส่วนคลิปที่ดูนั้นเป็นคลิปdemoเกม blade&soul (ดูจากเครื่องอื่นไม่มีปัญหา)

Comment

การ์ดจอร้อนเกิน ท่านยังไม่ได้ปรับรอบพัดลมเลยนี่ครับ ที่ท่านบอกว่าปรับไม่เป็นดูไม่เป็น ลองดูในกระทู้ปักหมุดนะเขาบอกวิธีทำให้อยู่ เข้าไปอ่านดูแล้วกัน ตอนนี้ผมรู้ปัญหาแระว่าเพราะอะไร ป้อนให้เลยก็แล้วกัน
                      http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=230977

Comment

ขอบคุณมากๆๆเลยคับท่านจอมยุทธทั้งหลาย เดวผมคงต้องรอกลับจากที่ทำงานก่อนเดวจะลองดูนะงับ

Comment

กำแล้วคับท่านๆๆ หลังจาก ปรับพัดลมการ์ดจอที่ 40 ความร้อนอยู่ที่ประมาณ55 c เล่นไปแล้วเครื่องรีสตราท์เองคับ
                          ตอนที่ก่อนเครื่องจะรีสตราท์เอง เล่นเกม lineage 2 จอ กับ เกมDota ไปด้วยอะงับเป็นเพราะอะไรเหรอคับ

Comment

เล่น 2 จอเลย ซิงค์เดิมอาจจะเอาไม่อยู่ ยังไงลองเล่นทีล่ะจอก่อน เอาเกมส์หนักๆลองเลย ถามอีกนิดท่านใช้ UPS ด้วยป่ะ

Comment

ที่บอกว่าผมเล่นเกมลินเนจ2จอกับDota นี้คือเปิดพร้อมกันเลยนะคับ เครื่องเก่าผมยังไม่เหนค้างเลยอะ
                              สเปกเก่าE4500/ram2g/hdd160/8600gt/P5LQ2(จำไม่ได้)ยังไม่ค่อยจะค้างเลย แต่เวลาพับหน้าจอ จะต้องรอสักแปป ส่วนเรื่องups ผมไม่ได้ใช้เลยอะงับ แต่เวลาเปิด3 เกมนี้แล้วความร้อนมันก็แค่ 60เองนะคับ เป็นเพราะอะไร???

Comment

Working...
                              X