Announcement

Collapse
No announcement yet.

P5Q proมันเข้าsafemodeอ่ะคับเอาออกตรงไหนช่วยอธิบายอย่างละเอียดจักเป็นพระคุณอย่างสูง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• P5Q proมันเข้าsafemodeอ่ะคับเอาออกตรงไหนช่วยอธิบายอย่างละเอียดจักเป็นพระคุณอย่างสูง

ก็คือว่า CPU ผมมัน วิ่ง 3.0 ผมลากไว้ที่นั่น แต่ถ้าไม่รันโปรแกรมมันจะอยู๋ ใน สภาว่ะ safe mode อ่ะคับ เหลือ 2.2 ผมอยากเอามันออก ไม่ทราบมันอยู๋ใน mode ไหนใน bios คับช่งยบอกที ขอบคุณมากคับ

Originally posted by DodgeViper View Post
    ก็คือว่า CPU ผมมัน วิ่ง 3.0 ผมลากไว้ที่นั่น แต่ถ้าไม่รันโปรแกรมมันจะอยู๋ ใน สภาว่ะ safe mode อ่ะคับ เหลือ 2.2 ผมอยากเอามันออก ไม่ทราบมันอยู๋ใน mode ไหนใน bios คับช่งยบอกที ขอบคุณมากคับ
    คืออะไรครับ
    มันเข้าวินโดว์ไม่ได้ หรือ
    ความเร็วมันลดไม่ตรงตามที่ clock ไว้
    งง-งง กับคำว่า safe mode ครับ

ถ้า safe mode ของท่านคือ cpu ไม่นิ่ง วิ่งแค่ 2.2 อ่านกระทู้นี้ครับ
    http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=259516

วิธีการอาจไม่ละเอียดหรือไม่ได้อธิบายอะไรเลย แต่คงทำให้ท่านเข้าใจความหมายของ safe mode ดีขึ้น
    Last edited by tomodify; 20 Aug 2008, 10:30:42.

Comment

Working...
    X