Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าต้องการปลุก P4 3.0Ghz 478 ให้กลับมาแรงจะคุ้มมั้ย...

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าต้องการปลุก P4 3.0Ghz 478 ให้กลับมาแรงจะคุ้มมั้ย...

ตามหัวข้อครับ

มันจะคุ้มมั้ย

ตอนนี้มีอยู่ แต่ mainboard เพิ่งไหม้ไปเมื่อเช้า - -

ตอนนี้มี

CPU : P4 3.00
    RAM : 512mb
    VGA : FX5200

อยากทราบว่า ระหว่าง ปลุกมันมาใหม่ หรือ ซื้อใหม่ยกชุดไหนจะคุ้มกว่ากัน

* เน้น เกม นิดหน่อยคับ

อ่อ ลืม แล้วจะจัดเซตยังไงดีครับ

งบ ปลุก - 10000-15000 (ใช้ hdd,ram เดิม)
    งบ ซื้อใหม่ - 30000-40000 (ไม่รวมจอ)
    Last edited by chtz; 7 Jan 2007, 23:24:23. Reason: ลืม

ปลุกยังไงครับ จะซื้อ Mainboardใหม่เหรอ?

Comment

ผมก็อยาก ปลุก เหมือนกานครับ แต่ไม่รู้จะไปหา ซีพียู ได้ที่ไหน อะ 478 งิงิ

Comment

ปลุก ซื้อ m/b ใหม่ดีกว่าครับ

ยังใช้ได้อีกนาน สักปีหน้าค่อยเปลี่ยนก็ได้

Comment

ปลุก ให้มันมีชีวิต กับ ให้มันดีกว่านี้อะคับ - -"

ตอนนี้ใช้แค่ fx5200 เอง

คิดว่าคงได้เวลาเปลี่ยนแล้ว

Comment

ทำไมงบปลุก ถึงแพงล่ะครับ

แค่บบอร์ดไหม้ ก็ซื้อบอร์ดมาเปลี่ยนดิ่ครับ

บอร์ด 478 แรงๆ มือสอง มีคนปล่อยเรื่อยๆ หล่ะครับ

Comment

แหมๆ ราคาต่างกันเท่านึง ใช้งานก็แทบไม่ต่างกันหรอกน่า เอางี้แนะนำให้ว่าซื้อไรมั่ง ประหยัดก่อนดีกว่า

1 m/b ASUS P4P800 Se ราคาไม่เกิน 2kแน่ ถ้ามันยังขายนะถ้าไม่ขาย ก็หามือ2 เอาหรือ รุ่นไหนก็ได้แต่ให้อยู่ใน แถบๆยี่ห้อที่ชาวบ้านชาวเมืองรู้จักหน่อย
              2. VGA ซื้อ ATi 9600pro หรือ 9550 ก็ได้ ราคาไม่เกิน 4k หรอกแถมได้แรม 256 m/b ด้วยน่ะ
              3.แรม สาบานได้ว่าไม่เกิน 2500บาทแน่นอน 512/400 น่ะ หรือ 4000 ที่เหลือจะซื้อไรก็ช่างเรื่องของท่าน เราไม่ห้าม

Comment

งบปลุก10-15kนี่เหลือเฟือครับ

สำหรับแรมดีๆซักตัวอีก512 มือ2 ที่บอร์ดไอทีประมาณ1600-1700 หรือขายของเก่าออก1ตัวเพื่อหาแรมแรงๆแบบเป็นคู่ ก็เผื่องบซัก2500-3000

บอร์ดรอซักหน่อย หรือ หาซื้อมือ2ที่พันทิพย์(ต้องพยายามหน่อย)p4-p800se ไม่น่าเกิน1800

งบที่เหลือเอาไปทุ่มกับvga ถ้าเอาของใหม่ฝั่งatiก็x1600pro ประมาณ4xxx ถ้าหาเป็นมือสองก็ได้ดีกว่านั้นอีกอ่ะครับ หรือจะเอาแบบแรงๆอีกหน่อยก็ได้งบไม่น่าเกิน7000สำหรับตัวแรงๆ

งบที่เหลือเผื่อสำหรับpsu หรือ cpu cooler ดีๆซักตัว

15000เอาอยู่ครับ คล๊อกไปซัก3.6 ลื่นเลยอ่ะครับ ยังใช้ได้อีกนานทีเดียว

Comment

เป็นผมน่ะ ขายที่ว่ามา แล้วเปลี่ยนใหม่ครับ

อยู่ที่งบอ่ะครับ งบพอเปลี่ยนโลด
                  เพราะของเริ่มหายากและงับ อีกหน่อยอะไรเสียอีกก็ต้องเปลี่ยนอยู่ดี ยิ่งหายากไปใหญ่งับ

Comment

คอมผมซื้อเมื่อ 3 ปีที่แล้ว เมื่อกลางปีที่แล้ว เล่นวินนิ่งยังกระตุกเลย

(FX5200 256 Mb ram )

ก็แค่เพิ่มแรม กับ เปลี่ยนการ์ดจอ รวมทั้งหมดก็ 4000

ก็เล่นได้หมดทุกเกมส์ .....

แล้วก็คงเปลี่ยนการ์ดจอไปเป็น 6800GS สุดท้าย ท้ายสุดละ

จบจากนี้ก็เก็บเงินซื้อ ATHON X2

อยากเล่น AMD ละ

Comment

แล้วผมจะหาซื้อ mainboard ได้จากไหนอ่ะเนี่ย - -"

Comment

เว็บเรานี่แหละครับ บอร์ด it market ครับ มีบอร์ดมือ 2 แรงๆถูกๆให้เลือกเพียบครับ

Comment

เปลื่ยน MB,VGA เพิ่มแรมน่าจะพอแล้ว

Comment

เห็นด้วยอ่ะคับ ผมอัพจาก สมพร 2800+ เป็น คอทวย 6300 เอามานั่งเล่นเน็ต ยังไม่ประจักษ์ความแตกต่างเลยคับ แต่ได้เท่เท่านั้นเอง

Comment

Working...
                            X