Announcement

Collapse
No announcement yet.

หา Soundcard Realtek ALC 883

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• หา Soundcard Realtek ALC 883

มี Soundcard ตัวนี้มั๊ยครับ
    Realtek ALC 883, 8-channel High-Definition Audio CODEC
    ที่เป็นตัวออนบอร์ดของ Asus P5K ครับ
    พอดีเปลี่ยนเมนบอร์ด แต่ชอบเสียงตัวนี้มากกว่า
    แนะนำทีครับ
    ตอนนี้ผมใช้ SupremeFX II 8-CH Audio ที่มากับ M/B Asus Striker II Formula ถ้าเทียบกับ SB 0220 อะไรประมาณนี้(ราคาถูกๆ) อันไหนเสียงดีกว่า ถ้าฟังเพลงนะครับ ผมไม่ค่อยชอบ SupremeFX II 8-CH Audio ซักเท่าไหร่ครับ เหมือนมันทำมาเพื่อเล่นเกมส์ครับหรือหูผมเพี้ยน
    หรือมี Soundcard ตัวไหนที่ทำมาเพื่อฟังเพลงครับ แนะนำทีครับ(ถูกๆนะครับ พันนิดๆ)
    Last edited by Reach; 18 Aug 2008, 21:28:31.

Avance logic inc ไม่ืทำการ์ดขายแล้วครับ

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

แล้วมีตัวไหนเสียงคล้ายๆมั๊ยครับ
        Realtek ALC 883, 8-channel High-Definition Audio CODEC
        เน้นฟังเพลงครับ

Comment

Realtek ALC 883 เสียงเเนวคล้ายๆ SB Live5.1 เเหละครับ ALC883 เสียงเดิมๆเเบบไม่ปรับจะใสกว่านิดๆ

Comment

Avance logic inc ไม่ืทำการ์ดขายแล้วครับ
            ตัวจริงชัดเจน

Comment

แนะนำทีครับ

Comment

ของผมก็ตัวนี้อะ ALC883 ออนบอร์ดของ DFI X48
                ถอดเก็บไปยังไม่เคยลองเสียบเลย ใช้ ct4670อยู่อะ
                วันนี้เจอคนบอกว่ามันเสียงดีกว่า4670 จริงป่าวเนี่ย
                ลำโพงก็เพิ่งซื้อมาเมื่อวานยังไม่เบิร์นเสียงอู้อี้มาก ไม่รู้จะลองยังไง

Comment

Originally posted by JPS View Post
                  ของผมก็ตัวนี้อะ ALC883 ออนบอร์ดของ DFI X48
                  ถอดเก็บไปยังไม่เคยลองเสียบเลย ใช้ ct4670อยู่อะ
                  วันนี้เจอคนบอกว่ามันเสียงดีกว่า4670 จริงป่าวเนี่ย
                  ลำโพงก็เพิ่งซื้อมาเมื่อวานยังไม่เบิร์นเสียงอู้อี้มาก ไม่รู้จะลองยังไง
                  ซะงั้น
                  ALC883 ผมชอบมากเลย

Comment

Originally posted by Reach View Post
                    ซะงั้น
                    ALC883 ผมชอบมากเลย
                    จริงอะ5555 ไม่เคยลอง
                    งั้นไว้เบิร์นลำโพงเข้าที่เดี๋ยวลองเอามาเสียบเทสมั่ง
                    ถ้าอยากได้ก็ไปซื้อบอร์ดใหม่สิครับ DFI รุ่นพวก lan party รู้สึกจะใช้ตัวนี้หมดเอิ๊กๆๆ

แล้วที่บอกชอบมากกว่านี่เทียบกับการ์ดตัวไหนเหรอครับ

Comment

Working...
                    X