Announcement

Collapse
No announcement yet.

เกี่ยวกับการทำเคสด้วย ไฟเบอร์

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เกี่ยวกับการทำเคสด้วย ไฟเบอร์

อยากจะถามว่าถ้าเอา ไฟเบอร์ มาทำเคส มันจะได้มั้ยครับ

ไฟจะดูดมั้ยครับ ขอบคุณมากครับ

ถ้าไฟดูดเคสที่เป็นโลหะก็ดูดหมดแหละครับ

Comment

อืม ช่ายครับท่าน

คงโดนดูดกันทุกคนแล้วละ

Comment

สรุปว่าทำได้ใช่มั้ยครับ

ขอบคุณมากๆ เลยครับ

Comment

ไฟเบอร์มันไม่ค่อยทนความร้อนนะงับ เผามันก็ไหม้แล้วอ่ะไม่เหมือนเหล็ก หรือ อลูมิเนียม นะมันแข็งแรงกว่ามาก

แต่ถ้าเอามาทำเคสก็ได้ครับ โรงงานแม่ผมเครื่องปั้มเหล็ก 4 ตัน ตัดไฟเบอร์ 4เหลี่ยม ได้ึครับ ทนทานใช้ได้

Comment

ขอบคุณมากครับ

Comment

เอาเป็นคาร์บอนไฟเบอร์เลยครับ

Comment

แล้ว คาร์บอนไฟเบอร์ นี่มันดีกว่า เหล็ก หรือ อะลูมิเนียม หรือป่าวครับ

Comment

Originally posted by bwz1cpl28c View Post
                  แล้ว คาร์บอนไฟเบอร์ นี่มันดีกว่า เหล็ก หรือ อะลูมิเนียม หรือป่าวครับ
                  รู้แต่ว่ามันเบากว่า เหนียวกว่า และ (น่าจะ) สวยกว่านะ

Comment

คาร์บอนไฟเบอร์ งามกว่าแน่นอน

Comment

แพงด้วยนะครับ..

Comment

Originally posted by fak View Post
                        แพงด้วยนะครับ..
                        ที่ผมเคยดูมา คนที่เล่นรถบังคับตัดเพลทคาร์บอนเอง ขนาดประมาณ 6x12นิ้วหนา~2-3มิล ประมาณ 2000 ครับ (ราคาเมื่อ4-5ปีก่อนนะ)

แต่ถ้าทำดีๆ สวยมากๆครับ

Comment

เอาเหล็กเป็นโครงแล้วมาโป๊วไฟเบอร์ขึ้นรูปดีกว่าครับ น่าจะแหล่ม

Comment

Working...
                          X