Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำ 2.1 ราคากลางๆให้ทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำ 2.1 ราคากลางๆให้ทีครับ

ตอนนี้อยู่หอ เลยอยากหาลำโพงดีๆสักตัวไว้ฟังอ่ะครับ ผมไม่รู้ว่าราคาของดีๆมันเท่าไหร่ รุ่นไหนบ้าง ช่วยแนะนำให้ด้วยนะครับ

ขอบคุณมากครับ

http://www.alteclansing.com/index.ph...duct_id=vs2421

ประมาณ 2500 ได้มั๊งครับถ้าจำไม่ผิด กำลังดีเลยอยู่หอ สีดำ-แดงสวยด้วยอิอิ

Comment

VS4121 VS2421 X3 เคยลองฟังแค่นี้แหละครับ

Comment

A500L

Comment

ถ้าอยู่หอ คงจะฟังเบสกระหึ่มไม่ได้แน่ๆ งั้นจัด X-Force3/X-Force5 (ราคาประมาณ 2,000/3,100) ไปก่อนละกันครับ

Comment

divoom x force 5 3100฿

แต่อย่าลืมข้อสำคัญ ควรไปฟังเสียงจากตัวจริงด้วยนะครับ

เดี๋ยวจะได้ของที่ไม่ชอบมาแทน

Comment

อยู่หอก็เอา divoom x force 3 ครับอีก 1 เสียงครับ แต่ถ้ามีที่วางเพียงพอเอา divoom x force 5 ครับ ถามว่าอยู่หอเปิดดังก็ไม่ได้เอาไปทำไมใหญ่ๆ 555 ลำโพงใหญ่มันมีรายละเอียดเสียงที่ดี ที่ครบถ้วนกว่าครับเวลาเราเอามาฟังที่หอเราก็ลดเบส ลดแหลมลงครับแล้วเปิดอย่าดังมาก มันได้อรรถรสดีกว่าลำโพงเล็กๆครับ แต่ถ้าชอบแบบเล็กๆต้องรอท่านอื่นแนะนำครับ (ความเห็นส่วนตัวครับ พอดีผมก็อยู่หอพักของที่ทำงานเหมือนกันครับ)

Comment

VS2421 ฟังเพลงเพราะดี แต่จะให้ดีลองบอกแนวเพลงที่ฟังมาด้วยครับ ตัวเลือกในการตัดสินใจจะได้แคบลง

Comment

Originally posted by romeoh View Post
                  ถ้าอยู่หอ คงจะฟังเบสกระหึ่มไม่ได้แน่ๆ งั้นจัด X-Force3/X-Force5 (ราคาประมาณ 2,000/3,100) ไปก่อนละกันครับ
                  XF5 เนี๊ยเบสเยอะนะครับ ทำไมท่านบอกว่า ถ้าอยู่หอ คงจะฟังเบสกระหึ่มไม่ได้แน่ๆ งั้นจัด X-Force3/X-Force5

Comment

Originally posted by romeoh View Post

ถ้าไม่ได้อยู่หอ เน้นเบสหนักๆ 2.1 ท่านจะแนะนำเป็นตัวไหน

เพราะผมใช้ xf5 อยู่ผมว่าเบสมันหนักแล้วนะท่าน จะได้หาเปลี่ยนตัวไหม

เพราะผมชอบแนวหนักอยู่แล้วด้วยสิ

Comment

xf3

Comment

Originally posted by jumlek View Post
                        ถ้าไม่ได้อยู่หอ เน้นเบสหนักๆ 2.1 ท่านจะแนะนำเป็นตัวไหน

เพราะผมใช้ xf5 อยู่ผมว่าเบสมันหนักแล้วนะท่าน จะได้หาเปลี่ยนตัวไหม

เพราะผมชอบแนวหนักอยู่แล้วด้วยสิ
                        ถ้าคุณฟัง xf5 แล้วเบสยังหนักไป ลองถอยมาที่ xf3 ก็ได้ครับ

ที่บอกว่าเบสไม่หนักเพราะ xf5 ถ้าเทียบกับเบสของพวก x3 a500L แล้วสู้พวกนี้ไม่ได้เลยหนักกว่าเยอะ ผมเลยเลือกที่มันกลางๆไว้

Comment

Working...
                        X