Announcement

Collapse
No announcement yet.

โปรแกรมเล่นเพลงอะไร มีคุณสมบัติแบบนี้บ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• โปรแกรมเล่นเพลงอะไร มีคุณสมบัติแบบนี้บ้างครับ

1. ปรับบีทได้
    2. ปรับเมโลดี้ได้
    3. มี crossfade เวลาต่อเพลง
    4. เรียงเพลงใน playlist ตามบีทได้
    5. อ่านไทยได้
    6. ใช้งานง่าย
    7. เสียงดี
    8. ขนาดเล็ก

มีมั้ยครับ ขอบคุณครับ

ของ creative น่าจะใกล้สุดแล้วมั๊ง

Comment

คิดว่าเล่น midi อยู่รึไง ??

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
        คิดว่าเล่น midi อยู่รึไง ??
        จะเอามาเปิด mp3 น่ะครับ อยากได้ลักษณะการใช้งานแบบ winamp แต่อยากให้โชว์บีทได้ด้วย โชว์อย่างเดียวก็ได้ หรือถ้าปรับได้ด้วยยิ่งดี ถ้ามีตัวไหนใกล้เคียง ช่วยแนะนำด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by vrthestar View Post
          ของ creative น่าจะใกล้สุดแล้วมั๊ง
          ตัวไหนอ่ะครับ ขอบคุณครับ

Comment

ใน winamp มันเขียนว่า beat แต่ดูๆแล้ว น่าจะเป็น vu meter แบบลวกๆมากกว่า

เสียงเครื่องดนตรีมันถูก อัด mix บันทึก รวมกันเป้น คลื่นแบบ pcm แล้ว มันแยก note beat คืนไม่ได้หรอกน่า ไม่ใช่ midi

Comment

จะใช้เปิดในร้านเหล้าเล็กๆครับ แบบว่าใส่เพลงไปใน playlist ทีละเยอะๆ แล้วให้มันเล่นไปเรื่อยๆ มี crossfade นิดหน่อยระหว่างเพลง ประมาณ winamp อ่ะครับ แต่อยากให้มันโชว์บีท หรือเรียงเพลงตามบีทได้ เวลาเปิดจะได้ไม่ต่างกันมาก ถ้าปรับบีทได้ด้วยยิ่งดี คือไม่ได้จะเปิดแบบดีเจน่ะครับ แค่เปิดรันไปรื่อยๆ แต่อยากให้มันดีหน่อยแค่นั้นเองครับ

ขอบคุณมากครับ

ปล. ยิ่งถ้าสามารถคุม volume ของแต่ละเพลงให้ไม่ให้ต่างกันมากได้ยิ่งดีครับ ไม่รู้เค้าเรียกว่า normalizer หรือ limiter หรือ compressor อะไรทำนองนี้อ่ะครับ

Comment

โธ่ นึกว่าอะไร

Replay Gain จัดไป crossfade ก็มีครบ

Last edited by battlecruiser; 11 Aug 2008, 20:28:11.

Comment

ขอบคุณมากครับ จะลองหามาเล่นดูครับ

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
                    Replay Gain ในFoobarนี่ต้องเลือกอันไหนในหัวข้อReplay Gainอ่ะครับ อยากให้ทุกเพลงความดังเท่ากัน

Comment

scan แล้วก็ update file tags จบ

Comment

Replay Gain จัดไป crossfade ก็มีครบ

รูปแรกปรับเพื่ออะไรคับ

รูปที่สองเพื่อโหลดเพลงหรือเช็คเพลงหรอ คับ

ไม่รู้จริงๆสอนหน่อยโปรแกรมนี้

Comment

รูปแรก เวลาเหลื่อมล้ำ ระหว่าเปลี่ยนเพลง หน่วยเป็น ms *10^-3 จะได้หน่วยเป็น second

รูป2 scan เป้นความดังเฉลี่ย ของแต่ละเพลง เพื่อ จะทำให้มันดังเท่ากัน โดย preamp ในตัว

Comment

ขอบคุณ งับความรุ้ดีๆๆ

Comment

foobar พระเอกอีกแล้วอิอิ ท่านเรือเก่งจริงๆ *-* ซูฮกๆ

Comment

Working...
                              X