Announcement

Collapse
No announcement yet.

ข้อสงสัย HDD SG ประกัน D-COM

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ข้อสงสัย HDD SG ประกัน D-COM

ตามภาพเลยครับ

คือว่าเมื่อวานผมเอา Seagate 200GB. SATA ตัวหนาไปเคลมที่ D-COM

เค้าก็เลยเปลี่ยนของใหม่ให้เลยครับเป็น Seagate 250GB. SATAII ตัวบาง

พอเอากลับมาถึงเทสดู อืมๆ ก็แจ่มนะ เร็วกว่า WD320AAKS อีกอ่ะ

แต่พอมาอ่านๆ ดู กลายเป็นว่ามันเป็นตัว OEM เลยอยากรุว่ามันต่างจากทั่วไปยังไงบ้างครับ

มันห่วยหรือเปล่า เหอๆๆ

ไม่รู้เหมือนกันอ่ะท่าน
    เข้ามาดู เลยเข้ามาดันครับ

แต่ถ้าให้เดา เหมือนกับเป็นฮาร์ดดิสเฉพาะสำหรับบันทึกวิดีโอ (เพราะที่ท่านวงไว้ มันบอกแบบนี้ อิอิ)

แรงกว่า WD ก็พอแล้วครับ แต่หลังๆ มันจะมีเสียงรึเปล่า

ไม่ทราบว่ามีรหัสของฮาร์ดดิสตัวนี้หรือเปล่าครับ
    หรือว่ามีแค่ที่ท่านแปะรูปมา

Comment

OEM ก็คือ Harddisk ที่ขายกันตัวป่าวๆ ไม่มีกล่องพวกนี้แหละครับ

ปรกติ อย่างงั้นล่ะ

OEM จะใช้กับ ผลิตภัณฑ์ ที่ไม่มีกล่อง ไม่มีไรแถม มาแค่ตัว hardware ตัวเปล่าๆ
      Last edited by sexmancom; 11 Aug 2008, 20:24:43.

Comment

นึกว่าหมี่เหลือง อิอิ

Comment

เสียตังเพิ่มมั้ยเพ่ จะเอา 300 ไปเคลมซะหน่อย

Comment

Originally posted by greatmazinga View Post
            ไม่รู้เหมือนกันอ่ะท่าน
            เข้ามาดู เลยเข้ามาดันครับ

แต่ถ้าให้เดา เหมือนกับเป็นฮาร์ดดิสเฉพาะสำหรับบันทึกวิดีโอ (เพราะที่ท่านวงไว้ มันบอกแบบนี้ อิอิ)

แรงกว่า WD ก็พอแล้วครับ แต่หลังๆ มันจะมีเสียงรึเปล่า

ไม่ทราบว่ามีรหัสของฮาร์ดดิสตัวนี้หรือเปล่าครับ
            หรือว่ามีแค่ที่ท่านแปะรูปมา
            รหัส st3250310sv ครับท่าน

Originally posted by sexmancom View Post
            OEM ก็คือ Harddisk ที่ขายกันตัวป่าวๆ ไม่มีกล่องพวกนี้แหละครับ

ปรกติ อย่างงั้นล่ะ

OEM จะใช้กับ ผลิตภัณฑ์ ที่ไม่มีกล่อง ไม่มีไรแถม มาแค่ตัว hardware ตัวเปล่าๆ
            ขอบคุณมากครับ ถ้าแค่นั้นก็โอแล้วครับ ขอบคุณครับ

Originally posted by IX View Post
            นึกว่าหมี่เหลือง อิอิ

Originally posted by โอชิน....ใจบาป View Post
            เสียตังเพิ่มมั้ยเพ่ จะเอา 300 ไปเคลมซะหน่อย
            ไม่ครับ ได้ของใหม่ รุ่นใหม่ ใหญ่ขึ้น ไม่เสียสักบาท ประกันเทพจิงด้วย

Comment

มันเป็นรุ่นเฉพาะจริงๆ ด้วยแหละท่าน
              แปลเอาเนาะ

Key Features and Benefits
              8-MB cache
              24x7 reliability with > 1 million hours MTBF and < 1 percent AFR
              Improved data transfer rates (read/write speeds) enabling higher-performance video recording
              ATA-7 streaming commands optimize video streaming performance and integrity
              Recording of multiple simultaneous video streams while maintaining high data integrity
              Seagate 5-year limited warranty
              Applications
              Video surveillance digital video recorder
              Video surveillance network digital video recorder
              Direct-attached JBOD video storage
              Network-attached JBOD video storage

Comment

Originally posted by greatmazinga View Post
                มันเป็นรุ่นเฉพาะจริงๆ ด้วยแหละท่าน
                แปลเอาเนาะ

Key Features and Benefits
                8-MB cache
                24x7 reliability with > 1 million hours MTBF and < 1 percent AFR
                Improved data transfer rates (read/write speeds) enabling higher-performance video recording
                ATA-7 streaming commands optimize video streaming performance and integrity
                Recording of multiple simultaneous video streams while maintaining high data integrity
                Seagate 5-year limited warranty
                Applications
                Video surveillance digital video recorder
                Video surveillance network digital video recorder
                Direct-attached JBOD video storage
                Network-attached JBOD video storage
                ขอบคุณมากครับท่าน คร่าวๆดูว่าน่าจะเป็นของดี อิอิ

แต่ของผมมัน buffer 16 mb. อ่ะครับ

Comment

เปลี่ยนให้ใหม่ ไม่ต้องรอเลยเหรอท่าน

สงสัยมีองค์ลงประทับ D-COM ให้นิมิตรเห็นสารพัดกระทู้ที่ถูกสรรเสริญตามเวปคอมทั่วไป ฮา

Comment

Originally posted by pann View Post
                    เปลี่ยนให้ใหม่ ไม่ต้องรอเลยเหรอท่าน

สงสัยมีองค์ลงประทับ D-COM ให้นิมิตรเห็นสารพัดกระทู้ที่ถูกสรรเสริญตามเวปคอมทั่วไป ฮา
                    นั่งรอไม่ถึง 5 นาทีอ่ะ เย็นวันอาทิตย์ด้วยคร้าบ

ถ้าไม่เจอเองผมคงไม่เชื่อหรอก เหอๆๆ

สงสัยจำสำนึกผิดจริงๆ แล้วละม้างท่าน

Comment

ให้มันสำนึกจริงๆเถอะนะ จะเอา 80 g. ไปเครมบ้าง อาจจะได้ 160 g. มาเเทน ถ้าได้ก็ประกันเทพจริงๆ

Comment

สงสัยผีเข้าแหงเปลี่ยนใหม่ซะงั้น - - ไม่ก็คนรับเคลมอาจจะแอบปิ้งท่านอยู่ก็ได้

Comment

Originally posted by LigerZero View Post
                          สงสัยผีเข้าแหงเปลี่ยนใหม่ซะงั้น - - ไม่ก็คนรับเคลมอาจจะแอบปิ้งท่านอยู่ก็ได้
                          กรำ คนรับเคลมมีแต่หน้าโหดทั้งนั้น เอื้อกก เสียวหลัง อิอิ

ถ้าเป็น COM7 ยังพอว่า

Comment

Working...
                          X