Announcement

Collapse
No announcement yet.

มันก็ live 5.1 เหมือนกัน อันไหนดีกว่ากันครับ SB0220 กับ CT4830

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มันก็ live 5.1 เหมือนกัน อันไหนดีกว่ากันครับ SB0220 กับ CT4830

มันก็ live 5.1 เหมือนกัน อันไหนดีกว่ากันครับ SB0220 กับ CT4830
    ขายก็ราคาเท่ากัน อยากได้แบบเบสนิ่มๆ ไม่บวมอ่่ะครับ
    ควรจะเลือกรุ่นไหนครับ สภาพสวยเหมือนกัน
    รบกวนท่านผู้รุ้มาตอบหน่อยครับ

4830 4 channel

ยัดสูตร kx สลับหน้าหลัง ออก แจ๊คดำ

0220 จีนหรือ มาเลย์

Comment

ไม่เล่น SB0060 หรือ SB0100 ไปเลยหละครับ

Comment

จีนนะรู้สึกว่า ต่างกันหรอครับ ระหว่างจีนกับมาเล
        Last edited by T-lymphocyte; 11 Aug 2008, 20:19:31.

Comment

มันมีหลายแบบด้วยเหรอครับ แล้วตอนซื้อจะดูยังไง และอันไหนดีสุดครับ ขอบคุณครับ

Comment

ถ้าเป้นตัวซ้าย ไม่แนะนำให้เลี้ยงต่อ เสียข้าวสุก เอาไปปล่อยวัดเหอะ -*-

Comment

แนะนำเล่น SB0100 ครับ

Comment

งั้นควรซื้อ CT4830 ใช่ไหมครับ

Comment

Originally posted by T-lymphocyte View Post
                  งั้นควรซื้อ CT4830 ใช่ไหมครับ

ผมว่าก็ดีครับประหยัดดี ผมก็มีแต่ส่งไปให้พี่ชายที่บ้านใช้แล้วครับ คิดว่าถ้าฟังเพลงชอบยิ่งกว่า 2zs ที่ใช้ตอนนี้ครับแต่เรืองดูหนังก็เสียงดีครับ แต่ถ้าเล่นเกมส์ต้องยกให้ตัวหลังครับ

Comment

ใช้กับลำโพงแบบ 2.1 CH ใช่มั้ยครับ ถ้าใช่ก็ CT4830 ครับฟังเพลงแบบ 2.1 CH ใช้ driver kx เสียงใสดีครับ แต่ถ้าต้องการดูหนังหรือเล่นเกมส์แบบ 5.1 CH คงต้องไปหารุ่นอื่นครับ เพราะ CT4830 แค่ 4.1 CH ครับ ไม่ได้รู้ไรมากมายหรอกครับแบบว่าศึกษาเอาจากคุณ battlecruiser และเพื่อนในบอร์ดครับ ตอนนี้ผมก็มี soundcard ไว้ทดสอบใช้งานถึง 4 ตัวเข้าไปแล้วแต่คงสู้คุณ battlecruiser เค้าไม่ได้ ฮ่าๆๆๆ
                    Last edited by tenfaces; 12 Aug 2008, 07:16:42.

Comment

[QUOTE=battlecruiser;3767453]ถ้าเป้นตัวซ้าย ไม่แนะนำให้เลี้ยงต่อ เสียข้าวสุก เอาไปปล่อยวัดเหอะ -*-

ของจีนแดงเปรียบเทียบกับตัวมาเลย์ เสียงแย่กว่าเยอะมั้ยครับ มันแย่กว่าแบบไหนครับคุณเรือรบขอความรู้เพิ่มเติมครับก่อนเอาไปทาปาก ทาตาแบบแมวของคุณแล้วปล่อยวัด

Comment

^
                        ^
                        ผมเคยใช้จีนแดง เสียงไม่ต่างจากออนบอร์ดครับ ส่วนของมาเลย์ฺไม่รู้ครับ

Comment

Originally posted by yuki_kaze View Post
                          ^
                          ^
                          ผมเคยใช้จีนแดง เสียงไม่ต่างจากออนบอร์ดครับ ส่วนของมาเลย์ฺไม่รู้ครับ
                          ขอบคุณครับ

Comment

เอา0090ดีกว่า

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
                              ถ้าเป้นตัวซ้าย ไม่แนะนำให้เลี้ยงต่อ เสียข้าวสุก เอาไปปล่อยวัดเหอะ -*-

เวร พึ่งรู้ว่าเราใช้ของกากนี่หว่า 555+ เด๋วจะเอาไปปล่อยวัดละ หาใหม่ดีกว่า

Comment

Working...
                              X