Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยเลือกให้หน่อย 4850 หรือ 9800gtx+

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยเลือกให้หน่อย 4850 หรือ 9800gtx+

คือผมกำลัง ตัดสินใจจะเลือก แต่ คิดไม่ออกสัก เพราะ โดย ส่วน ตัว ซื้อแต่ สีเขียวมาตลอด แต่อยากเปลี่ยน บ้าง

และ spec เครื่องผมก็

m/b p5kpl ใส่ได้ไหมอ่ะครับ ขอ ชัวๆ
    psu ไม่รู็มีผลรึเปล่าถ้าซื้อกาดจอแรงมา

ขอราคา ด้วย ที่ ไปเดิน วันนี้มานะ 2 ตัวเลย อิอิๆ

เลือกร้อนๆ แต่แรงๆ สมราคา ก็ 4850

เลือกอุ่นๆ แต่เทคโนโลยีเก่า(ยังเก๋า) ก็ 9800GTX+

สรุปสู้ตัวไหนไหวก็เอาตัวนั้น (ผมเอา 4850 ครับ เพราะชอบ ATi อิอิ)

Comment

500w ขึ้นไปกำลังดี

ชอบสีไหนก็เอาอันนั้นแหละ

Comment

ความแรง 9800GTX+ แรงกว่าหน่อย แต่ก็แพงกว่าประมาณพันนิดๆ สรุปคือสูสีกันเลยครับ ชอบค่ายไหนเลือกค่ายนั้นดีกว่า

Comment

จะเอาคุ้ม ก็ HD4850 ต้องใช้ให้เป็น (อัพไดรเวอ + ปรับรอบพัดลม + OCแล้วแรงแน่)
          เพราะ RV770 พลังแฝงมีเยอะ

ถ้าเอาความสะดวก+งานดี ก็ 9800GTX+

สรุปแล้วแต่ชอบ เพราะมันสูสีกันมาก ดีคนละอย่าง

Comment

ความแรงใกล้เคียงกันนะ แต่ 9800GTX+ จะแรงกว่าหน่อยๆ หน่อยจริงๆ และแพงกว่า
            เอาเป็นว่า ตามเรปบนๆ

คุ้ม = 4850
            หรู = 9800GTX+

Comment

ผมเลือก 4850 ครับ ราคาและความคุ้ม และผมเอามาดูหนังเป็นหลักด้วย

Comment

แรงพอๆ กัน
                แล้วแต่ความชอบและศรัทธา

Comment

อืมกำลังตัดสิ้นใจอยู่เหมือนกันครับ

สงสัยค่ายแดงครับ เพราะมี อีนางแม็ก 460 W น่าจะเอาอยู่ครับบบ

Comment

ชอบเขียวเล่นเขียว ชอบแดงเล่นแดง เลือกยากเหมือนกันครับสำหรับตัวเลือกสองตัวนี้เป็นผมก็สับสน

Comment

ทีหลัง ต้อง ให้ มัน มา รวมตัวกันรวม รุ่นพิเศษ อ่ะ แบบ รวมใจกาดจอ แล้ว สีจะเป็นสีอะไร เนี่ย

Comment

เทให้กับ 9800 GTX อีก 1 เสียงครับ
                        เก็บเงินได้เมือ่ไหร่ ไป " สอย " มาแน่

Comment

4850 ครับ
                          ถามมา 9800gtx+ ช่วงนี้โดนโก่งราคาไป 8000+ จากตอนมา 7XXX
                          ส่วนกาลาสี ราคาถูกดี คอเมม น่าจะไม่เท่ายี่ห้ออื่น ตอนนี้ของหมดขาดตลาด
                          Last edited by star2exodus; 11 Aug 2008, 21:57:18.

Comment

9800gtx+

เพราะ มันเท่ดี

Comment

เชียร์ 4850
                              แต่จะไปซื้อ 9800gtx+ รอของมาแต่กลัวโดนโก่งราคาอีก ได้เปลี่ยนใจแน่

555

Comment

Working...
                              X