Announcement

Collapse
No announcement yet.

ราคาCaseปกติจะตกลงเมื่อผ่านไปนานเท่าไรครับ โดยเฉพาะLian Li PC-X500

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ราคาCaseปกติจะตกลงเมื่อผ่านไปนานเท่าไรครับ โดยเฉพาะLian Li PC-X500

เล็ง Lian Li PC-X500 มานานมากเเล้วครับ ก่อนมันจะออกอีก

แต่พอเจอราคา 12,000 ต้องคิดหนัก

ปกติราคามันน่าจะตกลงเมื่อผ่านไปนานเท่าไรครับ เป็นปีไหมครับที่มันจะถึง 6,000

ถ้านานมากผมอาจจะสอยตัวอื่นๆเเทน ราคาประมาณ5000แทน

ไม่ทราบตอนนี้มีตัวไหนเเนะนำไหมครับ ที่ไม่เผื่อ Water Cooling

ขอบคุณครับ
    Last edited by asaren; 12 Aug 2008, 08:34:25.

ถ้าไม่ใส่ Watercooling ลอง Thermaltake Armor+ ดูครับ โปร่งๆ เปิดตัวที่ TKCom 6000+ ปัจจุบันเหลือ 5000 ต้นๆ ครับ

Comment

lianli กับ thermaltake แบรนไหนดีกว่ากันครับ

Comment

เลือกรุ่นที่ถูกใจ พร้อมราคาที่สบายตัวเรา นั่นแหละครับคือสิ่งที่ดีที่สุด

Comment

นานเหมือนกันนะครับ นานกว่า cpu ซะอีก

Comment

lian li เลยครับ armor+ ผมว่าคุณภาพของ case ไม่ค่อยดีครับ แต่ก็ว่า ราคามันไม่ได้สูงอะครับ ก็เลยได้แค่นี้ เป็นพลาสติกซะเยอะเลยครับ ส่วนประกอบ

Comment

เคสราคาแพงปรับราคาลดลงช้าแถมปรับราคาก็ไม่ได้ปรับลดจนเหลือ 50% ตามที่ จขกท คาดหวังครับ ตัวอย่างก็มีพวก Cosmo, Stacker, TJ09 ปรับจากราคาที่เปิดตัวลงมาไม่เท่าไร ตอนนี้ยืนราคาปัจจุบันมานานมากแล้วครับ และคิดว่าคงจะยืนราคานี้ไปอีกนาน ลองมองหาตัวอื่นที่เราชอบและอยู่ในงบดีกว่าครับ

Comment

ถ้าไม่มีรุ่นใหม่มาเทียบ มันไม่ค่อยลงหรอกครับ ยิ่งระดับราคาเกินหมื่น นี่ตัวเลือกยิ่งน้อยราคาไม่ยอมลง
                เพราะไม่อย่างนั้นเคสรุ่นเล็กก็ขายลำบากอีกเพราะมาตัดราคาตัวเอง

Comment

ผมว่า COOLER MASTER STACKER 830 EVO
                  ในความคิดผม ตัวนี้ สมบูรณ์แบบสุดยอด
                  ใหญ่ กว้าง สูง
                  ติดตั้งพัดลมได้เยอะ
                  อลูมิเนียม
                  รูปทรงสวยงาม
                  ปรับเปลี่ยนให้ใช้กับเมนบอร์ดได้หลายประเภท
                  มีล้อที่ฐานเคลื่อนย้ายสะดวก
                  ข้อเสียเพียงอย่างเดียวของมันคือ
                  ทำไมผมมาเห็นมันทีหลังหนอ..หลังจากซื้อ LIANLI PC-V2010 ไปซะแล้ว
                  T.T

Comment

เคส ไม่เหมือนอุปกรณ์อยางอื่นครับ
                    มันไม่มีเทคโนโลยี ไม่มีเทคนิคอะไรใหม่ๆมากเหมือนอย่างอื่น มีแต่ดีไซน์ วัสดุ และความชอบเป็นหลัก

ราคาไม่ลงจนกว่าจะมีรุ่นใหม่กว่าออกมา

Comment

Working...
                    X