Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครยังใช้ IBM Thinkpad มั่งครับเข้ามาหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครยังใช้ IBM Thinkpad มั่งครับเข้ามาหน่อย

คือ เมื่อสัปดาห์ก่อน ผมเสียบคีย์บอร์ด USB เข้าไป เพราะมันเมื่อยมากที่ต้องพิมพ์

กับคีย์บอร์ดโน้ตบุ๊ค ซึ่งตอนเสียบอยู่ คีย์บอร์ดที่โน้ตบุ๊ค ก็จะกลายเป็นแป้นของตัวเล็ก ๆ ที่อยู่บนคีย์บอร์ด

แทน (ถ้าใครใช้อยู่ลองดูตรงตัว j k l แถว ๆ นี้อ่ะครับ จะมีตัวเลขเล็ก ๆ แปะอยู่) หลังจากนั้นผมก็

ถอดคีย์บอร์ดออก เพื่อเอาไปใช้งานที่อื่น แต่กลับพบว่า แป้นมันไม่ยอมกลับไปเป็นปกติอ่ะครับ

มีวิธีตั้งค่ายังงัยบ้าง รบกวนแนะนำทีนะครับ

กด numlock

Comment

Working...
    X