Announcement

Collapse
No announcement yet.

acer aspire one ดีมั้ยครับ จะไปซื้อพรุ่งนี้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• acer aspire one ดีมั้ยครับ จะไปซื้อพรุ่งนี้

คือไม่ได้เอามาเล่นเกมอ่ะครับ มีคอมที่บ้านไว้เล่นอยู่แล้ว กะ ซื้อแบบเล็ก ไว้หิ้วไปที่ทำงาน เล่นเนต ฟังเพลง พิมงาน โฟโต้ชอป แค่นั้นล่ะครับ เลยไม่จำเป็นต้องใช้กาดจอ ไดรฟ dvd ก็คงไม่ใช้ เพราะ ใช้ flash drive เอา

เห็นพี่ซื้อมาแล้ว น้ำหนักเบาเหลือเกินครับ โลกว่านิดๆ เอง

ช่วยแนะนำหน่อยครับเอาของยี่ห้อไรดี acer aspire1 asus 901 msi wind

Dell E slim กะ lenovo Eยังไม่เข้าใช่มั้ยครับ

รอของ dell กะ lenovo ดีมั้ยครับ จะเข้ามาประมานเดือนไหนครับ พอดีรีบใช้ แต่ดูในรูปแล้วสวยมากเลยครับ

ส่วน 3 ยี่ห้อที่เข้ามาแล้วเอาอันไหนดี ช่วยเลือกหน่อยครับ แล้วเพิ่ม ram ได้มั้ยครับ เห็นของพี่บอก เพิ่มไม่ได้ต้องแกะของเก่าออก แล้วเอา 2gb อันใหม่ใส่เข้าไป

acer แรมมากสุดได้ 1 GB ป่าว

Comment

acer aspire one ใส่แรมได้สูงสุด 1.5 กิ๊กคับ

ตอนนี้มีแบบ ssd 8กิ๊ก ราคาอยู่ที่ 12900 ยังไม่รวมvat
      และแบบฮาร์ดดีส 80หรือ 120 กิ๊กนี่แหละ 17900 ยังไม่รวมvat รวมๆก็ดีคับ แต่จะอืดบ้าง เพราะcpu มันประหยัดไปเหลือเกิน

ถ้าไง ลองรออีกซัก เดือน 2 เดือนเดี๋ยวรุ่น Dell E slim กะ lenovo มามีตัวเลือกให้เยอะกว่า ราคาลงมากกว่านะคับ

Comment

รอ dell E slim ดีกว่าครับ
        http://hitech.sanook.com/computer/news_09803.php

Comment

มัวแต่รอ เมื่อไหร่จะได้ใช้กันหล่ะครับ
          มีตังค์ก้อซื้อไปเหอะ มีถูกใจมาใหม่ก้อขายตัวเก่าทิ้งซะ

...ไม่มีไรต้องคิดมาก

คิดมากเรื่องซื้อ....ได้ใช้งานช้า
          คิดมากเรื่องขาย...ราคาก้อตกเยอะ

Comment

แนะนำเล่นเอเซอร์เล่นmsi ดีกว่าน่าสนกว่า ไม่ก็รอของลีโนโว ไม่ก็รอปีหน้ามีอะตอม2คอออก

Comment

Originally posted by widya View Post
              มัวแต่รอ เมื่อไหร่จะได้ใช้กันหล่ะครับ
              มีตังค์ก้อซื้อไปเหอะ มีถูกใจมาใหม่ก้อขายตัวเก่าทิ้งซะ

...ไม่มีไรต้องคิดมาก

คิดมากเรื่องซื้อ....ได้ใช้งานช้า
              คิดมากเรื่องขาย...ราคาก้อตกเยอะ

เห็นด้วยอย่างแรงงง

Comment

msi wind ดีก่างับ ฮาร์ดดิสเยอะดี 80 gb ^^

Comment

Working...
                X