Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใช้แรมรุ่นไหนถึงจะลากได้ไกล

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใช้แรมรุ่นไหนถึงจะลากได้ไกล

ผมใช้ m2n-e คับ ช่วยแนะนำด้วย

ใช้แรมที่กินไฟน้อยๆครับ ไม่ควรเลือกแรม ที่แรงตอนใช้ไฟ มากครับ

Comment

แนะนำรุ่นและราคาด้วยคับ

Comment

bus 800 กับ 667 ตัวไหนจะดีกว่ากัน แล้ว มีวิธีการเลือกยังไงคับ

Comment

crucial *0*

Comment

เลือก 800 หรือว่า 667 คับ สำหรับ m2n-e

Comment

ใจจริงผมชอบ kington ชิป ตัว d9อะไรต่อจำไม่ได้แหะ กับ geil sink สีส้มนะครับ ถ้าบัส 800 cl 4
              ที่ 2.1v

Comment

ระวังนะครับ ถ้าไม่ทดแรม MB มีไฟแค่ 1.95 เอง อิอิ

ทดแรมเอาครับ แรม 800 อะไรก็ได้ คุมความเร็วแรมให่อยู่แถวๆ 800-850 เวลา OC ไม่น่ามีปัญหาครับ

Comment

ผมใช้ kington 1 gb ตัวเดียวเลยอีกตัวเอาออก อยากทดสอบว่า 1 ตัวกับ 2 ตัวมันต่างกันยังไง
                  แล้ว....คุมความเร็วแรมให่อยู่แถวๆ 800-850 ....ทำยังไงคับ

Comment

งบ 2000 ผมควรเปลี่ยนไปใช้รุ่นอื่น หรือว่า อัฟของ kington เพิ่มดีคับ
                    ถ้าเปลี่ยนควรใช้ตัวไหนคับ...

Comment

Originally posted by love_kik View Post
                      ผมใช้ kington 1 gb ตัวเดียวเลยอีกตัวเอาออก อยากทดสอบว่า 1 ตัวกับ 2 ตัวมันต่างกันยังไง
                      แล้วเป็นไงบ้างครับ ได้คำตอบหรือยังครับ

แล้ว....คุมความเร็วแรมให่อยู่แถวๆ 800-850 ....ทำยังไงคับ
                      ก็ดูใน CPU Z ครับ ว่าแรมวิ่งเท่าไรแล้ว ถ้าวิ่งสูงมาก ก็จะใช้ไฟมาก ในเมื่อบอร์ดไม่มีไฟมาก เราก็ทดแรมช่วยครับ แรมจะวิ่งช้าลงทำให้สามารถ ลากบัส CPU ได้สูงขึ้นครับ
                      0

Comment

แรม 1 หรือ 2 ตัว รู้สึกว่าไม่ต่าง สงสัยเพราะว่าผมไมทำเป็นมั้งคับ
                        แล้วบัส แรมน้อยลงแล้วมันจะแรงมั้ยคับ....
                        ปกติแล้ว ตรง Dram frequency มันน่าจะได้ประมาณเท่าไหร่คับ
                        ตอนที่ผมทำ มันอยู่ประมาณ 350 เอง

Comment

เดี๋ยวลองดูใหม่

Comment

มี 2000

ก็ตัวนี้ครับ

Geil 2G (2x1G) Bus@800 Ultra series CL4-4-4-12

เห็นหลายๆท่านใช้กันเยอะ ^^

Comment

Working...
                            X