Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีเครื่อง dvd rw ยี้ห้อ รุ่นอะไร ไรต์ได้ 4xครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีเครื่อง dvd rw ยี้ห้อ รุ่นอะไร ไรต์ได้ 4xครับ

มีเครื่อง dvd rw ยี่ห้อ รุ่นอะไร ไรต์ cd-r ได้ 4x ครับ เมื่อก่อนผมใช้ notebook มันไรต์ได้ 4x ครับ แต่เดี๋ยวนี้ ใช้ pc มันได้ช้าสุดแค่ 12x ยี้ห้อ asus กับ liteon รุ่นที่ไรต์ได้ถึง 20x ครับ ผมเลยลองหารุ่นเก่าของ liteon มาใช้ เป็นรุ่นที่ไรต์ได้สูงสุด 16x มันสามารถไรต์ได้ช้าสุด 8x ครับ เลยอยากถามท่านๆ ว่ามีรุ่นไหนที่ำำไรต์ได้ 4x บ้างอะครับ
    ปล. ลองแผ่นมา หลายแบบหลายยี่ห้อ แล้วครับ

ผมใช้ ใช้ตัว LG กับ Asus 20X อยู่น่ะ ก็ไรท์ได้หมดอ่ะฮะ

สงสัยจะอยู่ที่แผ่นแล้วล่ะ - -"

ปกติ ผมก็ไรท์แค่ 2X-4X นะ ไม่รีบ

ยี่ห้ออื่น ธรรมดาๆทั่วไปมันก็ใช้ได้ปกตินะผมว่า

Comment

Originally posted by -#>RayEarth<#- View Post
      ผมใช้ ใช้ตัว LG กับ Asus 20X อยู่น่ะ ก็ไรท์ได้หมดอ่ะฮะ

สงสัยจะอยู่ที่แผ่นแล้วล่ะ - -"

ปกติ ผมก็ไรท์แค่ 2X-4X นะ ไม่รีบ

ยี่ห้ออื่น ธรรมดาๆทั่วไปมันก็ใช้ได้ปกตินะผมว่า
      หรืออยู่ที่ โปรแกรมครับ ผมใช้ nero อะครับ

Comment

มีใครให้รบกวนอีกครับ

Comment

ใช้โปรแกรมอื่นดูครับ ปรับได้
          เช่น ImgBurn

Comment

เห็นบอกว่าอยู่แผ่นนะ ถ้าไดร์มันเร็ว

Comment

Originally posted by exit View Post
              เห็นบอกว่าอยู่แผ่นนะ ถ้าไดร์มันเร็ว
              ผมลองกับแผ่นมาเยอะมากครับ เคยลองตั้งแต่แผ่นละ 4-60 บาทเลยครับ ผมว่าไม่น่าจะเกี่ยวนะครับ แต่ละแผ่นลงว่า ตำ่สุด 2x ทั้งนั้นเลยครับ

Comment

เพิ่งซื้อมาได้ 2 อาทิตย์ ASUS DRW-2014L1 ราคา 830 มั้ง ลืมและ ก็ไรท์ DVD ได้ที่ 4X นะ ไรท์ไป 100 กว่าแผ่นและครับ แผ่น PRINCO DVD-R 16X

เป็นที่ software หรือป่าวครับ

ปล.ผมใช้ nero 8.1.1.0 ครับ

แก้ไขครับ : ลืมอ่านว่าท่านจะไรท์ CD-R นึกว่า DVD-R

ผมยังไม่ได้ลองไรท์ CD-R ที่ 4X เหมือนกัน - -
                Last edited by petchdegree; 12 Aug 2008, 11:23:15.

Comment

ไรท์ CD-R 4X

Comment

แล้วแต่ตัวเครื่องกับแผ่นครับ

Comment

Working...
                    X