Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอ Driver สำหรับ ECS Black ทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอ Driver สำหรับ ECS Black ทีครับ

เพิ่งซื้อมาเมื่อวันที่ 11 อะครับ

ตอนนี้เกิดปัญหาหนักครับ...
    เพิ่งลงไดร์เวอร์ใหม่ ก็ใช้งานได้ดีครับ เปิดเว็บไรภาพกลับมาเป็นแบบเดิมแล้ว
    เลยลองเข้าเกมส์ freestyle ดูครับปรากฎว่าภาพค้างๆกระตุกๆ
    แล้วก็ขึ้น restore ภาพของ ati ... หลายๆครั้ง ผมก็เลยปิดเกมส์เพราะคิดว่าเป็นที่เกมส์
    พอลองเข้าเว็บภาพ เวลาเลื่อนดูกระทู้ก็ไม่ smooth อีกครับทำไงดี !!!!

ท่านใดใช้ mainboard รุ่นเดียวกัน ช่วยแนะนำชื่อรุ่น Driver ที่ท่านใช้แล้วไม่มีปัญหาให้ผมทดสอบทีครับ
    เพราะมันประกันร้าน 7 วันผมจะไปเครม
    Last edited by wUcGhE; 12 Aug 2008, 02:35:59.

ความร้อนปกติครับ driver โหลดเอาเลยครับเร็วกว่าเยาะ

Comment

ตอนนี้เกิดปัญหาหนักครับ...
      เพิ่งลงไดร์เวอร์ใหม่ ก็ใช้งานได้ดีครับ เปิดเว็บไรภาพกลับมาเป็นแบบเดิมแล้ว
      เลยลองเข้าเกมส์ freestyle ดูครับปรากฎว่าภาพค้างๆกระตุกๆ
      แล้วก็ขึ้น restore ภาพของ ati ... หลายๆครั้ง ผมก็เลยปิดเกมส์เพราะคิดว่าเป็นที่เกมส์
      พอลองเข้าเว็บภาพ เวลาเลื่อนดูกระทู้ก็ไม่ smooth อีกครับทำไงดี !!!!

Comment

คาดว่าบอร์ดท่านคงไปแล้วครับ อาการคล้ายๆ ที่ผมเจอกับ 7300GT (แต่นั่นมัน add on นะ)

ที่ขึ้น restore driver ซ้ำไปมา ถ้าไม่ซีเรียสไรก็ลองลงวินโดวใหม่ดูบางทีอาจจะเป็นที่ driver

แต่ถ้าไม่หายก็ส่งเคลมครับ onboard อาจจะเน่าไปแล้ว

Comment

Originally posted by axel View Post
          คาดว่าบอร์ดท่านคงไปแล้วครับ อาการคล้ายๆ ที่ผมเจอกับ 7300GT (แต่นั่นมัน add on นะ)

ที่ขึ้น restore driver ซ้ำไปมา ถ้าไม่ซีเรียสไรก็ลองลงวินโดวใหม่ดูบางทีอาจจะเป็นที่ driver

แต่ถ้าไม่หายก็ส่งเคลมครับ onboard อาจจะเน่าไปแล้ว
          กำ... เพิ่งจะซื้อพังสะแล้วหลอนี่ -*- ใครใช้ Driver ตัวไหนอยู่บอกผมทีครับ
          จะลองไปโหลดมาใช้ดู ถ้าไม่หายนี่ส่งสัยต้องไปเครม เปลี่ยนตัวใหม่ภายใน 7 วัน

Comment

รายละเอียดครับ spec เครื่องขออะไรที่มันชัดเจนนิดนึง

Comment

Originally posted by intheworld View Post
              รายละเอียดครับ spec เครื่องขออะไรที่มันชัดเจนนิดนึง
              AMX2 4800+ 2.5 GHz
              ECS Black v1.1 ใช้ on board
              Ram kington 1GB*2
              Power Tagan 480 Watt
              HDD seagate 500 GB 32 Buff

Update!! ตอนนี้ถอน driver v. 8.4 ออกแล้ว แล้วใส่ 8.5 เข้ามาก็มีปัญหาเช่นเดิม -*-

กำลังจะโหลด 8.7 ถ้า 8.7 ยังไม่ได้อีกคงต้องไปพันทิป

Comment

ไปด่วนเลยครับ จะได้เปี่ยนของใหม่เลยถ้าช้าอาจต้องรอส่งเคลม

Comment

จริงๆ onboard น่ะใช้ ไดรเวอไรก็ได้หมดนะ 8.47 8.6 8.7 ผมใช้ได้หมด

ตอนนีใช้ 8.7 + 3650ICEQ อยู่ (เย็นดี)

Comment

Working...
                  X