Announcement

Collapse
No announcement yet.

ซื้อ SoundCard ที่ HWH เอาตัวไหนดีด่วนมากๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ซื้อ SoundCard ที่ HWH เอาตัวไหนดีด่วนมากๆ

ผมจะซื้อ SoundCard ที่ HWH แต่เห็นว่านั้นก็ไม่ดี นี่ก็ไม่ดี แล้วผมจะเอาอะไรดีอะคับ

ใช้ดูหนัง ฟังเพลง เล่นเกมส์ ทำงานตัดวีดีโอ

ผมอยุ่ขอนแก่น ของหิ้วไม่เอาคับ ของมือ 2 ก็ไม่เอาคับเพราะว่าเน้นชัวร์

มีข้อแม้นะครับ ไม่เอา X-Fi Elite Pro แพงเกินไป กับ Xtream Music ไม่มีขายแล้วจากที่ถามดู

ผมมีลำโพงอยู่แล้วเป็น Creative T7900 7.1

ช่วยผมเลือกที 12 สิงหา พาแม่ไปเสียตัง
    Last edited by TheFirst; 1 Sep 2008, 12:14:47.

ถ้าตัด X-fi Xtreme Music ซึ่งต้องสั่งของหิ้วหรือของมือสองออก asus Xonar D2X น่าจะเป็นทางเลือกที่ดีนะครับในราคาไกล้เคียง ทำได้โอเคทุกอย่างถึงแม้อาจจะด้อยเรื่องเล่นเกมส์กว่า X-fi Xtreme Music แต่ก็ได้น้ำเสียงเวลาฟังเพลงที่ดีนะครับ

ลองดูข้อมูลเพิ่มเติมในเว็ปประกอบการตัดสินใจก็ได้ครับ

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=233551

Comment

โดยการ์ดตัวเก่าใช้ SB live 24 bit 7.1 + T7900 ผมก็ว่าเสียงมันก็ดีแล้วนะ ซื้อนานแล้ว 5 ปีแล้วนานมากยังไม่เสียเลย แต่มีแต่คนบอกว่า X-fi ดีเลยอยากลองของดูว่ามันจะจริงรึป่าว ต้องลองด้วยหูตัวเอง แต่ไม่รู้จะลองตัวไหนดี ไม่เอา X-Fi Elite Pro กับ Xtream Music งบมี 10,000 บาท แบบว่าไม่อยากช้ำใจกลับมาใช้ sb live อะ

เป็นตัวเลือกที่ 1.asus Xonar D2X
      ใจจริงอยากได้ x-fi มากกว่าเพราะ เล่นเกมส์ด้วย มี EAX5.0
      ด่วนเลยคับเที่ยงวันที่ 12 ก็จะไปซื้อแล้ว

Comment

Creative Digital music SX

Comment

D2X แต่hwh ชอบไม่มีของต้องสั่งไว้ เหอๆ

Comment

Originally posted by n@ty View Post
            Creative Digital music SX
            ตึกคอมขอนแก่นร้าน hwh น่าจะมีของอยู่นะครับ 3990 บาท

Comment

Asus Xonor D2X ราคา 4740บาท
              Creative X-Fi XtremeGame FPS ราคา 6990บาท

Comment

X-fi platinum
                ถ้าไม่เน้นเล่นเกมก็D2X

Comment

ก็อยากรู้เหมือนกันคับว่า Xonar D2 กับ X-Fi Xtreme Music เรื่องเสียงต่างกันอย่างไร ถ้าเทียบกับ X-FI ตอนเปิดMode Crystalizer แล้วก็ถ้าใช้ลำโพง 2.1Ch เนี่ย EAX5.0 กับ EAX2.0 มันจะต่างกันมั๊ย? ใครเคยใช้ทั้ง2ตัวช่วยมาอธิบายหน่อยคับ ^^

Comment

ง่า กำลังจะไปซื้อแล้วววว ไปอาบน้ามละ ไม่มีใครจะเสนออีกแล้วหลอคับ

ถ้างั้นผมอาจจะต้อง Elite Pro สินะ ชัวร์สุด แต่มันแพงงงไม่ค่อยอยากจะซื้อ ต้องไปลดสเปกคอมอะ

q9450 11800
                    p5q deluxe 6500
                    ram g.skill bus800 4gb pk 4200
                    Hd 4870 11000
                    Psu taganbz800 5600
                    hd wd500aaks gb
                    monitor hp w2448hc or samsung T220 - T240 16000-.
                    sound x-fi Elite pro 16000-. พระเจ้าแพงที่สุดในอุปกรณ์ทุกชิ้นในเครื่อง

80000 บาทโดยประมาณ
                    Last edited by TheFirst; 12 Aug 2008, 12:17:34.

Comment

รวมหมดเกือบ 80000 บาท เหอะ สมกับเป็นวันแม่จิงๆ

Comment

Hdd WD640aaks แรงกว่านะครับ

Comment

หมื่นกลาง ๆ นี่ซื้อลำโพงใหม่ มันจะคุ้มกว่ามั๊ยครับเนี้ยะ
                          ถ้าซื้อ Sound Card ก็ Xtreme Music มือสองก็ได้ครับ ประหยัด + ครบ ดี ^_^"

ป.ล. ไม่หาตังให้แม่หน่อยหรอครับ . . .
                          Last edited by Striker; 12 Aug 2008, 12:37:51.

Comment

อยากรู้ว่ารุ่น X-fi Platinum + control 9900 มันเป็นชิพของ xtream music ป่าววว อะเห้ออ

Comment

Originally posted by TheFirst View Post
                              รวมหมดเกือบ 80000 บาท เหอะ สมกับเป็นวันแม่จิงๆ
                              อิอิ

Comment

Working...
                              X