Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอสูตร OC AMD 5000+BE กับ ECS Black หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอสูตร OC AMD 5000+BE กับ ECS Black หน่อยครับ

ขอลอกสูตรหน่อยครับ. กำลังสับสนกับ CPU ครับ ว่าจะเพิ่มตัวคูณหรือลดตัวคูณดี.

ไม่ทราบว่าตัวไหนดีกว่ากัน
    Last edited by darksanta; 12 Aug 2008, 10:22:57.

เปลี่ยนตัวคูณ 15 แล้ว อัดไฟเป็น 1.375
    ถ้าอัด 1.4 เปิดไม่ออกงะ

Comment

ผมปรับที่ไบออสตัวคูณ 15 ปรับไฟ 13.25 แต่ไฟจะแสดงที่ cpuz 1.392 เลยงงจะเชื่อตัวไหนดี

แต่ใช้บัสเดิม 200 ก็เสถียรดีครับ.

แต่ความเร็วมานได้แค่ 3.0g ปรับบัสได้แค่นิดเดียว เลยอยากลอกสูตรที่ oc ไปสัก 3.4g

ถ้าระบายความร้อนด้วยซิ้งนี่จะลาก 5000+BE ไปถึง 3.4g ไหมครับ
      Last edited by darksanta; 13 Aug 2008, 11:22:42.

Comment

ดันให้...คับ

Comment

16*200 ได้ 3.2 พอดครับ ไฟ1.45

Comment

แล้ว ใบออส ยอมให้เพิ่มหรือลดใหมครับ

Comment

ECS Black มานมีให้เพิ่ม-ลด ตัวคูณคับท่าน

Comment

Originally posted by Dekaze View Post
                ECS Black มานมีให้เพิ่ม-ลด ตัวคูณคับท่าน
                นั้นแหละครับที่จะบอก

Comment

ครับท่านวิกร

Comment

Originally posted by Dekaze View Post
                    16*200 ได้ 3.2 พอดครับ ไฟ1.45
                    ไฟ 1.45 นี่ปรับที่ไบออส หรือ ดูที่ CPU-Z ครับ เพราะผมปรับไฟที่ไบออส

แต่ cpu-z โชว์ไฟสูงกว่าตลอดเลย เลยไม่รู้จะดูไฟตรงไหนเป็นตัวอ้างอิงครับ

Comment

ไฟ CPU ECS มานจะเปง +1 =0.04 มั้งครับ จำมิได้ ปรับไปที่ 37 ไฟแรม 2.1 ครับ จำมะได้ว่าไฟแรม +1 = ? ลองปรับดูครับ

Comment

ไฟ CPU ECS มานจะเปง +1 =0.04 มั้งครับ จำมิได้ ปรับไปที่ 37 ไฟแรม 2.1 ครับ จำมะได้ว่าไฟแรม +1 = ? ลองปรับดูครับ
                        ขอบคุณครับ

Comment

ยินดีครับ รอชมผลงาน

Comment

Working...
                          X