Announcement

Collapse
No announcement yet.

QUAD core ตอนนี้ ถ้าประสิทธิภาพ/ราคา ซื้อ AMDหรือIntel อันไหนคุ้มกว่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• QUAD core ตอนนี้ ถ้าประสิทธิภาพ/ราคา ซื้อ AMDหรือIntel อันไหนคุ้มกว่าครับ

ไม่ได้ตั้งใจตั้งเป็นกระทู้ล่อเป้านะครับ แค่อยากถามเป็นความรู้เฉยๆ

เพราะ QUAD core ตอนนี้ก็มี AMD phenomที่เป็นQUAD แท้ๆ ส่วน intel core2ก็มีเป็น45nm

ถ้าประสิทธิภาพ/ราคากันเเล้ว ซื้อ AMD หรือ Intel อันไหนน่าจะคุ้มกว่ากันครับ

ขอบคุณครับ

ผมว่า Q6600 ของ Intel คุ้มสุด แต่เป็น 65nm อ่าครับ

Comment

เอารูปจากนอกมาให้ดูล่ะกัน ผมเชียร์ AMD นะ
      Attached Files

Comment

แล้วแต่ชอบอ่ะครับ หุหุ

Comment

เอาที่ใจรักครับ แต่ซีพียูของอินเทลจะราคาแพงกว่า(ถ้าเีทียบตามความแรง) แต่ก็กินไฟน้อยกว่าครับ ถ้าไม่ห่วงค่าไฟก็เอเอ็มดีไปโลดเหมาะที่จะเอามาเล่นเกม หุหุ

Comment

AMD ราคาเมืองไทยมันไม่ค่อยสมเหตุสมผล

Comment

Working...
            X