Announcement

Collapse
No announcement yet.

Crysis ด่านที่ให้ระเบิดเรือ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Crysis ด่านที่ให้ระเบิดเรือ

พอระเบิดเรือรบแล้ว
    มันให้เราทำไรต่ออ่า

เข้าไปข้างในเรือแล้วยัง
    ถ้าเข้า
    กดกล้องที่เปงการจับอ่าคับอ่าคับที่ใส่แล้วกดซ้ายเครื่องบินจะมายิง
    เปงอันจบ

Comment

หลังจากระเบิดเสร็จ
      มันให้เราทำไรต่อครับ

Comment

เหมือนมันจะให้ไปอีกด้านของแผนที่ ทางในป่าอ่ะครับ เดี๋ยวผมกำลังจะเล่นต่อพอดี เมื่อคืนเพิ่งระเบิดเรือเสร็จ

Comment

โอเคครับ

เดี๋ยวผมไปลองก่อน

Comment

พอเรือระเบิดแล้วจะมีฮ.มาลำนึงก็ยิงมันให้ตายเสดแล้วให้ไปตรงที่รถถังฝายเราจอดอยู่
            อะครับแล้วมันจะพาเข้าถำ อิอิ

Comment

แปลกใจที่มันไม่มี ฮ ให้ยิง
              มีแต่จุดเขียวขึ้นที่แผนที่
              เคลื่อนที่อยู่แถวๆท่าเรือ

Comment

Originally posted by gentlemanly View Post
                แปลกใจที่มันไม่มี ฮ ให้ยิง
                มีแต่จุดเขียวขึ้นที่แผนที่
                เคลื่อนที่อยู่แถวๆท่าเรือ
                ฮ.เรา จะมาถล่มเรือ ไม่ใช่ให้เรายิงฮ. มันต้องกด B ส่องกล่อง ไปที่เรดาร์บนเรือ แต่เราต้องอยู่นอกเรือนะเดี่ยวนักบินจะด่าเรา

Comment

กดส่องเป้า ให้พวกเรายิงถล่มเรือ แล้วไปรวมกับพวกฝ่ายเราที่ลง ฮ.มา มีรถถังด้วย

Comment

ตามนี้รึเปล่าครับ เข้าไปในเรือ กดปิดสวิตช์คลื่นรบกวนเรดาห์ หลังจากนั้นจะมีคำสั่งให้เราทำลายเรือ
                    ออกมา***งจากเรือไกลหน่อย (ข้ามกำแพง) กด B ใช้กล่องส่องทางไกลเพื่อล็อกเป้าทำลายให้เครื่องบินรบโจมตีเรือ (ตูมมมม โก โก้ คลันช์) จากนั้นจะมีคำสังให้เราตรึงพื้นที่ บริเวณจุดเขียว โดยฝายศัตรูจะส่ง ฮ. โจมตีเรา ให้เราพังมันซะ เพื่อให้ฝ่ายเราขนคน อุปกรณ์ต่างมาลง ที่จุดเขียว ก็จบฉากครับ ... เป็นอย่างนี้รึเปล่าครับ คุณทำลายป้อมปืน ต่อต้านอากาศยาน หมดรึยังครับ ถ้าไม่หมดมันก็ไม่ให้ผ่านนะครับ

Comment

Originally posted by stringman View Post
                      ตามนี้รึเปล่าครับ เข้าไปในเรือ กดปิดสวิตช์คลื่นรบกวนเรดาห์ หลังจากนั้นจะมีคำสั่งให้เราทำลายเรือ
                      ออกมา***งจากเรือไกลหน่อย (ข้ามกำแพง) กด B ใช้กล่องส่องทางไกลเพื่อล็อกเป้าทำลายให้เครื่องบินรบโจมตีเรือ (ตูมมมม โก โก้ คลันช์) จากนั้นจะมีคำสังให้เราตรึงพื้นที่ บริเวณจุดเขียว โดยฝายศัตรูจะส่ง ฮ. โจมตีเรา ให้เราพังมันซะ เพื่อให้ฝ่ายเราขนคน อุปกรณ์ต่างมาลง ที่จุดเขียว ก็จบฉากครับ ... เป็นอย่างนี้รึเปล่าครับ คุณทำลายป้อมปืน ต่อต้านอากาศยาน หมดรึยังครับ ถ้าไม่หมดมันก็ไม่ให้ผ่านนะครับ
                      ตามนี้เลยครับ ชัดเจน

Comment

Working...
                      X