Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง ASIO ใน Xonar DX คับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง ASIO ใน Xonar DX คับ

อยากรู้ว่า foobar มันใช่ asio 2.0 ในการ์ดได้ไหมคับ พอดีลองเปิดฟังกับ virtualDJ แล้วเปิด asio เสียงดีกว่าเดิมที่เปิดกับ foobar มากเลยคับ หรือว่าใช่ virtualDJ ดีแล้ว

เล่นไปเล่นมาได้แล้ว คับ ไปเอา driver asio4all ที่ลงไว้ตอนใช้ออนบอร์ดออก เปิด foobar มาลองเข้าไป add asio device ดู ปรากฎว่าเจอ xonar dx asio แอดเรียบร้อยลองเปิด ใช้ได้คับ... หาอยู่ตั้งนาน T T ส่วนเสียงนิไม่ต้องพูดถึง 555+

Comment

ไม่ต้องพุดถึงนี่เป็นยังไงครับ?

Comment

เนียนคับเนียน 555+ แหล่มกว่าตอนที่ไม่ได้ไปเปิด asio เยอะคับ

Comment

ผมว่าจะซื้อD2X อาทิตย์นี้อยู่เหมือนกัน

อยากรู้เหมือนกันคับ ว่าต้องทำไรมั้ง
          ขอถามจขกทหน่อยละกันคับ

1.ถ้าลงASIO4ALL นี้มันต้องลงไดว์เวอร์ที่แถมในกล่องมาอีกไหมคับ
          2.ลงยังไงหรือคับ (ผมไม่เคยลงแบบMOD)
          3.ASIO4all นี้มันใช้กับโปรแกรมอื่นได้ไหม หรือต้องใช้กับFOORBAR อย่างเดี่ยว(พอดีชอบใช้JET AUDIOมากกว่านะคับ)

Comment

Originally posted by portega View Post
            ผมว่าจะซื้อD2X อาทิตย์นี้อยู่เหมือนกัน

อยากรู้เหมือนกันคับ ว่าต้องทำไรมั้ง
            ขอถามจขกทหน่อยละกันคับ

1.ถ้าลงASIO4ALL นี้มันต้องลงไดว์เวอร์ที่แถมในกล่องมาอีกไหมคับ
            2.ลงยังไงหรือคับ (ผมไม่เคยลงแบบMOD)
            3.ASIO4all นี้มันใช้กับโปรแกรมอื่นได้ไหม หรือต้องใช้กับFOORBAR อย่างเดี่ยว(พอดีชอบใช้JET AUDIOมากกว่านะคับ)
            4.มีผลเสียอะไรกับเครื่องไหมคับASIO4all

Comment

asio มันเป็นคุณสมบัติของการ์ดอยู่แล้วอะคับ ใส่เครื่องลงไดร์เวอร์ที่มากับการ์ดก็ไปเปิดใช้ asio ใน foobar ได้เลยคับ เพราะมัน add มากับการ์ดอยู่แล้ว ส่วนโปรแกรมอื่นนี้ก็มี virtual DJ คับ นอกจากนั้นไม่ได้ลองเลยเพราะธรรมดาก็ใช่แต่ foobar คับ ปล. ไม่มีผลใดๆกับเครื่องคับ

Comment

ขอบคุณคับ

Comment

Working...
                X