Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลำโพงหายครับ ช่วยที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลำโพงหายครับ ช่วยที

ลำโพงที่อยู่ตรงมุมล่างขวาอ่ะครับ ที่เอาไว้ปรับเสียงได้อ่ะ
    มันชอบหายไปอ่าครับ เป็นตั้งกะตอนลงวินโดว์ใหม่ๆเลยอ่ะครับ
    เลยอยากถามดู ถ้าให้ลงใหม่คงไม่เอานะครับ อิอิ
    ดูภาพประกอบครับ
    Attached Files

ขอดันนิสนึง

Comment

ลองลง ไดร์เวอ ใหม่ดูครับ

Comment

ขั้นแรก ลงไดรเวอร์ก่อนครับ ตามปกติ มันน่าจะมี

ขั้นสอง ถ้าลงไดรเวอร์แล้ว ก็ต้องลองเล่นไฟล์เสียงดู ถ้าไฟล์เสียงเล่นได้ เสียงออก แต่ยังไม่มีรูปลำโพงก็...

ไปที่ Control Panel > Sounds and Audio Devices > ตรง Tab Volume จะต้องมีเครื่องหมายถูก ตรง ข้อ Place Icon in taskbar นะครับ

ลองดูครับ

Comment

Originally posted by Sakuder View Post
          ขั้นแรก ลงไดรเวอร์ก่อนครับ ตามปกติ มันน่าจะมี

ขั้นสอง ถ้าลงไดรเวอร์แล้ว ก็ต้องลองเล่นไฟล์เสียงดู ถ้าไฟล์เสียงเล่นได้ เสียงออก แต่ยังไม่มีรูปลำโพงก็...

ไปที่ Control Panel > Sounds and Audio Devices > ตรง Tab Volume จะต้องมีเครื่องหมายถูก ตรง ข้อ Place Icon in taskbar นะครับ

ลองดูครับ
          ตามนี้ครับ

Comment

ลำโพงหาย โดนย่องแมวรึป่าวครับ -.-

Comment

ถ้ามาๆขาดๆงี้ ต้องยาสตรีเบญโลครับ กร๊ากกก ออกทะเลแล้วว

Comment

กำ ต้องใช้ยาสตรีเบญโลเลยเหรอครับ

ทำตามทุกท่านแล้วครับ ไม่หายครับ

คือเสียงใช้ได้ปรกติครับ เพียงแค่รูปลำโพงไม่ขึ้นตอนเปิดเครื่อง แต่เสียงใช้ได้ เล่นหนังชมพูได้ไม่มีปัญหาครับ อิอิ

เครื่องหมายถูก ตรง ข้อ Place Icon in taskbar ก็มีปกติทุกครั้งครับ

เปิดเครื่องใหม่ๆผมต้องไปปิดมัน แล้วก็เปิดใหม่มันถึงจะขึ้นครับ

Comment

กำ ต้องใช้ยาสตรีเบญโลเลยเหรอครับ

ทำตามทุกท่านแล้วครับ ไม่หายครับ

คือเสียงใช้ได้ปรกติครับ เพียงแค่รูปลำโพงไม่ขึ้นตอนเปิดเครื่อง แต่เสียงใช้ได้ เล่นหนังชมพูได้ไม่มีปัญหาครับ อิอิ

เครื่องหมายถูก ตรง ข้อ Place Icon in taskbar ก็มีปกติทุกครั้งครับ

เปิดเครื่องใหม่ๆผมต้องไปปิดมัน แล้วก็เปิดใหม่มันถึงจะขึ้นครับ

Comment

ใช้โน้ตบุค รึเปล่าครับ

ผมเป็นเวลาที่เสียบ mouse usb ค้างไว้ตอนเปิดเครื่องอะครับ

แก้โดยไม่เสียบค้างไว้

ถ้าไม่ใช่ก้ขออภัย

Comment

Working...
                    X