Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอนเล่น guitar hero หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอนเล่น guitar hero หน่อยครับ

พอดีลงแล้วเล่นไม่เป็นอ่ะ กดยังไงว่ะ เซ็งมากจะลบและ
    ใครเล่นเป็นสอนหน่อยเอาแบบละเอียดเลยน่ะ
    ขอบคุณมากๆ

กดคีย์ให้ตรงตามสีที่ไหลลงมาเรื่อยๆครับ

สมมุติคีย์สีแดงไหลลงมา เราก็กดสีแดงรอไว้

พอสีแดงไหลลงมาถึงปุ่มแดง ก็กดดีดครับ

จังหวะมันจะพอดีตามเพลงเป๊ะ ๆ

ถ้าไม่เล่น hard - expert โน๊ตมันจะไหลลงมาแค่ 4ปุ่มครับ ไม่มีสีส้มไหลลงมา

ถ้าไม่ถนัดจริงๆลองไปตั้งปุ่มตามที่เราถนัดก่อนคับ

หรือจะตั้งตามแบบผมก็ได้ ง่ายดี

คีย์ 5 ปุ่ม = z,x,c,v,b
    wharmy (เขย่าสาย) = space bar
    strum up (ดีดขึ้น) = numpad 8
    strum down (ดีดลง) = numpad 9
    star power (เอาไว้กดเพื่อเพิ่มคะแนนครับ) = numpad +

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

พื้นมากครับเกมส์นี้

ผมใช้จอยเล่น medium

hard นี่ไม่ไหว ยากเกิ๊น

Comment

ถ้าไม่มีจอยกีตาร์

ใช้คีย์บอร์ด แล้วลองเซทปุ่มแบบนี้ดูสิคับ

http://www.youtube.com/watch?v=-UigF24UujA

ผมเองก็เพิ่งเล่นวันนี้วันแรกเหมือนกัน เล่น nomal ไปได้20กว่าเพลงแระ
          ส่วนตัว อาจจะโชคดีหน่อยเพราะชอบเล่น music เกม เลยมีพื้นฐานมาบ้าง

ปล. o2jam ยากกว่าเยอะ คับ d(-__-")b เจอ long note ซ้อนกัน 4-5แถว หงายท้องตึง

ปล2. เพิ่งรู้ว่ามีเพลง Before i forget ของ Slipknot ด้วย 555+ แจ่มมาก...
          ระดับ Hard เล่นยังไม่ถึง10วินาทีเลย ตาย...

ว่าแต่จะหาโหลดเพลงใหม่ๆได้ที่ไหนบ้างเอย (ในกรณีที่ไม่ได้โหลดจากในเกมอ่ะคับ)
          แล้วจะ add เพลง ลงไปยังไงคับ

Comment

เกมนี้ต้องเล่น hard ให้ได้ครับ ได้อารมณ์ สุดๆ เพราะปุ่มที่ต้องกดนั้น พอๆ กับเสียงเมโลดี เลยนะครับ เหมือนเล่น กีต้า จริงๆ เลยแต่ถ้าอยากให้มันส์สุด expert เลยครับ แต่ผม สุดๆ แค่hard ก่อนถึง boss และ expert ด่าน 2
            ปล.ใช้คีบอร์ดเล่นครับ

Comment

ผมเล่น expert บางเพลงครับ

แต่คอมโบ ไม่เกิน 50 -*-

Comment

กูรูมาตอบเอง ขอบคุณครับ

Comment

Working...
                X