Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถาม(อีกแล้ว) TG480 U-38

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถาม(อีกแล้ว) TG480 U-38

สเป็คตามลายเซ็นแต่จะเพิ่มของเข้าไปครับ

มีไดร์ฟ DVD-RW 1 ตัว Harddisk 1 ตัว(ความจริงใส่ Harddisk แล้ว) เพิ่มแรมอีก 2 แถว = 4 แถวเพิ่มซาวด์การ์ด 1 ตัว พัดลม 12 เซ็นอีกตัว มีการ์ดรีดเดอร์ด้วยอีก 1 ตัว และอาจจะเอา Harddisk มาต่อเพิ่มข้างนอกด้วยแต่คิดว่าไม่น่าเกี่ยวเพราะเสียบไฟต่างหาก PSU ตัวที่ผมใช้อยู่มันจะรอดมั้ยถ้าไม่รอดจะได้ไม่เพิ่มครับ เอาแบบตอนฟูลโหลดด้วยนะครับ(แต่คิดว่าไม่น่าพอ) ลองไปคำนวนที่เว็บ ซิสเท็มโหลด 90% มันคำนวนให้ 442 วัตต์ไม่รู้ว่าเว็บเชื่อได้แค่ไหนอันนี้ผมลองใส่อุปกรณ์อื่นๆเข้าไปเผื่อด้วยอ่ะครับ รบกวนท่านเทพและคนที่ใช้สเป็คใกล้เคียงตอบด้วยครับ ขอบคุณล่วงหน้าอย่างแรง
    เว็บที่ใช้คำนวน http://www.extreme.outervision.com/PSUEngine

ดันละมาดันน้องตีหนึ่งตีสองปลุกน้องขึ้นมาดัน.......กะทู้ แหะๆ

Comment

เวปมันบอก 90 % เราก็เผือไป 600w เลยก็ได้ครับ หรือจะเล่น 500w ก็ได้ขึ้นอยู๋กับท่านเองอะจร้าว่าจะมีอะไรมายัดเพิ่มอีกภายหลังไหม อยากเปลี่ยนกาดจออีกรึเปล่า

Comment

แบบว่าไม่อยากเปลี่ยนพาวเวอร์เพราะเพิ่งซื้อเองครับ ถ้าไม่รอดก็จะได้ไม่เพิ่ม แหะๆ ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by boomer1983 View Post
          แบบว่าไม่อยากเปลี่ยนพาวเวอร์เพราะเพิ่งซื้อเองครับ ถ้าไม่รอดก็จะได้ไม่เพิ่ม แหะๆ ขอบคุณครับ
          งั้นก็ลองใช้งานดูก่อนสิครับ ถ้าไม่รอดค่อยเสียตังซื้อใหม่ก็ได้

Comment

Originally posted by ooXYZoo View Post
            งั้นก็ลองใช้งานดูก่อนสิครับ ถ้าไม่รอดค่อยเสียตังซื้อใหม่ก็ได้
            อยากลองอยู่ครับแต่กลัวมันดับ เด๋วจะพาลพาอุปกรณ์ตัวอื่นดับ(ชีวิต)ไปด้วย แหะๆ

Comment

Originally posted by boomer1983 View Post
              อยากลองอยู่ครับแต่กลัวมันดับ เด๋วจะพาลพาอุปกรณ์ตัวอื่นดับ(ชีวิต)ไปด้วย แหะๆ
              ครั้ง 2 ครั้ง ถ้าดับมันคงไม่เป็นไรหรอกครับ ไฟบ้านผมดับประจำ คอมก็ยังokอยู่นะ
              ปล.ไม่รู้มันเกี่ยวกันมั๊ยนี่

Comment

ผมว่าเหลือๆ ผมเองก็ tagan U38 480W เหอะๆ

ผมใส่เยอะกว่าท่านอีก เอิ๊กๆ
                Last edited by hyppiez01; 13 Aug 2008, 16:29:53.

Comment

เครื่องคนอื่นเยอะกว่าท่านอีก ทั้งปั๊มน้ำทั้งพัดลม ฮาร์ดดิสอีกหลายลูก 8800GT G80 ใช้Enermax460W
                  ไม่ยักกะเป็นไร
                  ถ้ากลัวไม่พอก็ซื้อ600Wมาใช้เลยครับ ทีเดียวจบ

Comment

Working...
                  X