Announcement

Collapse
No announcement yet.

9800GTX+ VS HD 4850 ตัวไหนคุ้มกว่ากันคับ..

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 9800GTX+ VS HD 4850 ตัวไหนคุ้มกว่ากันคับ..

ผลเทส สเปกนี้ คับ
    processor: Intel core 2 Extreme QX9770

motherboard: EVGA nForce 790i Ultra SLI

Memory : 2 GB crucial ballistix 2,0 GHz, DDR3

HDD: 300 - GB disk western digital caviar SE

Windows vista ultimate 64-bit w/Service pack 1
    ผลเทส
    Attached Files

ค่ายเขียว
    GALAXY 9800GTX+ 512MB = 7,300 บาท (TKcom)
    หรือ WINFAST 9800 GTX+ 512 MB GDDR3 = 7,590 บาท (JeDi)
    ค่ายแดง
    SAPPHIRE 4850 DDR3 512MB = 6,550 บาท (TKcom)
    หรือ Power color 4850 ติดพร้อมซิ้ง TT Duorb เย็น ๆ ครับ full load 50C ประกันเิริ่มเดือนที่แล้ว ขายคู่กันเลย 6,700 บาท (ของคุณ Antfield
    Last edited by หวานเย็น555; 12 Aug 2008, 13:46:13.

Comment

งงเหมือนถามเองตอบเอง

Comment

เอ... ทำไมคะแนน มันข่มกัน ปานนั้น ของท่านอื่นยังไม่ปานนี้( Lost planet ไม่น่าเอามานับนะ มันของค่ายเขียว)
        ปล. ไม่ได้ เป็นแฟนค่ายไหน เข้ามาอ่าน เพื่อการตัดสินใจ

Comment

ความคุ้มค่าอยู่ที่ตัวเราครับ ชอบตัวไหนก็เลือกเลย เพราะแรงทั้งคู่

Comment

ตอบเอง แล้ว นิ จะมาโพรสทำไม ขอ เป็น Mod ได้ไหมเนี่ย

Comment

ขอบคุณ จขกท ครับ ที่นำข้อมูลมาบอก อิอิ

Comment

ส่วนตัวเห็นว่าแทบไม่ต่างกันหากนับที่ FPS

Comment

ดูหลายๆ ที่ครับ ผลเทสน่ะ

ที่เดียวมันบอกอะไรไม่ได้มากนักหรอกครับ

Comment

.
                    Last edited by acquiesce; 12 Aug 2008, 18:42:31.

Comment

.
                      Last edited by acquiesce; 12 Aug 2008, 18:42:56.

Comment

ขอโทษด้วยครับ เห็นว่ากดแล้วไม่ไปเลยเบิ้ลซะ
                        Last edited by acquiesce; 12 Aug 2008, 18:43:19.

Comment

ถามอะไรหน่อยครับ คือ

9800GTX+ เนียมันคือ 9800GTX เอามา OC ใช้ไหมครับ
                          แล้วถ้าซื้อ 9800GTX+ มาเนีย เราเอามา OC ลากไปอีกได้ไหม
                          แล้วถ้าลากเพิ่มไม่ได้แล้ว ซื้อ 9800GTX ธรรมดา มาOC ให้แรงเท่า 9800GTX+ เอง จะคุ่มกว่าไหม

Comment

Originally posted by samza101 View Post
                            ถามอะไรหน่อยครับ คือ

ซื้อ 9800GTX ธรรมดา มาOC ให้แรงเท่า 9800GTX+ เอง จะคุ่มกว่าไหม

ไม่คุ้มมั้งครับ ไม่ + แพงกว่าเยอะเลย นิน่า

Comment

ถ้าถามว่า "คุ้มค่า" ก็ต้อง HD4850 แหละครับ
                              แต่ต้องใช้เป็นด้วยนะครับ
                              ปรับรอบพัดลม+OCมันซะ
                              HD4850 พลังแฝงเยอะครับ

แต่ถ้างบไม่เกี่ยง 2ตัวนี้ก็น่าเล่นสูสีมากครับ
                              HD4850 คุ้มค่า
                              9800GTX+ งานดี ครับ

Comment

Working...
                              X