Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง grid หน่อยสิ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง grid หน่อยสิ

ใช้จอย logitech มันก็กดได้ปกตินะครับ
    แต่ตอนเลือกเมนูมันใช้กดไม่ได้ครับ ต้องใช้คีบอร์ดกด
    มีวิธีทำให้ใช้จอยอย่างเดียวเลยได้เปล่าครับ

ถ้าจะเอาจอยกดเมนูด้วย เกมนี้ใช้ได้เฉพาะXbox360 Controller for Windows ครับ นอกนั้นต้องเอาคีย์บอร์ดกดเมนู แล้วใช้จอยเวลาเล่น (ดูอนาถพิลึก)

ปล. ตอนผมใช้Saitek Cyborg Rumble มันสลับโหมดKeyboard กับจอยได้ โดยใช้โปรแกรมที่มันให้มาครับ ส่วนของLogitech ไม่มีมาให้ ก็เลยทำไม่ได้

Comment

Originally posted by Beaver_XT View Post
      ถ้าจะเอาจอยกดเมนูด้วย เกมนี้ใช้ได้เฉพาะXbox360 Controller for Windows ครับ นอกนั้นต้องเอาคีย์บอร์ดกดเมนู แล้วใช้จอยเวลาเล่น (ดูอนาถพิลึก)

ปล. ตอนผมใช้Saitek Cyborg Rumble มันสลับโหมดKeyboard กับจอยได้ โดยใช้โปรแกรมที่มันให้มาครับ ส่วนของLogitech ไม่มีมาให้ ก็เลยทำไม่ได้

ขอบคุณมากครับที่ตอบ
      ใช้ลำบากเหมือนกันนะต้องคอยมานั่งเปลี่ยนเป็นคีบอร์ดทีจอยที

Comment

Working...
      X