Announcement

Collapse
No announcement yet.

Ext HD ต่อแล้วคอมไม่รู้จักครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Ext HD ต่อแล้วคอมไม่รู้จักครับ

เป็น EXT HD ของ WD รุ่น My Passport ครับ ใช้ USB ลองเสียบกับคอมเครื่องอื่นๆแล้ว ใช้งานได้ปกติ

แต่เสียบกับคอมบ้านผมแล้ว มันหาเจอแต่ไม่รู้จักครับ และก่อนหน้าที่จะมีตัวนี้ เคยมีเพื่อนเอา EXT HD เคสของ phillip เป็นฮาดดิสโน้ตบุ้ค สาย USB หัวเดียว ก็มีอาการนี้เช่นกัน

แต่ว่าถ้าเสียบ EXT HD ตัวใหญ่ที่ต้องเสียบไฟแยก ใช้ได้ปกติ เสียบ Handy drive ก็ใช้ได้ปกติ

ไม่ทราบว่าจะแก้ที่ตรงจุดไหนดีครับ จากการวิเคราะห์งูๆปลาๆของผม ผมว่าไฟมันไม่พอ ไม่รู้ใช่รึเปล่า ถ้าเกิดจากไฟไม่พอจริงๆ ผมจะหาสายซื้อ USB 2หัวได้ที่ไหนบ้างครับ หรือมีวิธีแก้อย่างอื่นหรือไม่ครับ

สเปคคอม Win XP SP2 ,Intel Core 2 Quad 2.3 ,Mainboard ASUS P4M890 ,Power supply 450W ครับ

ผมก็ใช้ WD My Passport นะครับ เสียบทุกเครื่องหาเจอหมดอ่าครับ

อาจเป็นที่ OS มั้งครับ ไม่แน่ใจ

ข้างล่างว่าไงครับ

Comment

Working...
    X