Announcement

Collapse
No announcement yet.

AMD X2 5000+ กับMB? +กับ แรม?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• AMD X2 5000+ กับMB? +กับ แรม?

ตัว5000+ นี่มาใส่กับ บอร์ด Asrock ALiveNF6G - VSTA หรือ Asrock ALiveNF6P - VSTA ดีไหมครับ ลากได้เท่าไหร่ได้ครับ ถ้าใช้แรมบ้านๆ อย่าง Kington หรือ Corsair สัก 2G 1ตัว มันจะลากไปไหมครับ..

ครัยก้อได้ช่วยบอกทีคับ จะไปซื้อตอนเย็นวันนี้ละครับ อยาก Oc แบบประหยัดครับ

ขอบคุณครับ................

ALiveNF6P ครับ เดียวซักพักจะมีตัวจริงมาย้ำอีกที

Comment

KINGMAX สิท่านผมว่ามันเข้ากับบอร์ดนี้ดีผมดัน 4400+ ได้ตั้ง3.0 แหนะแรมบ้านๆนะ แต่สเถียรทดสอบผ่านหมดก็ 2.82 อ่ะ ผมใช้ALIVENF6P ดันไฟสุดบอร์ดเลยทั้งแรมและซีพียู คอร์แซร์ผมเคยดันมันไม่ไปอ่ะได้แค่ 2.7-8 เองสุดๆแล้วนะ ผมว่ามันไม่เข้ากับ ASROCK ลองดูแล้วกันว่าจริงมั้ย
      http://valid.x86-secret.com/show_oc.php?id=402002

Comment

บอร์ดนี้ผมดันบัสไปตายที่300 พอดี มีใครดันบัสได้มากกว่านี้มั้ยครับ ผมใช้ซิ้งค์เดิมอ่ะ ถ้าซิงค์ดีๆน่าลุ้น

Comment

พอดีอยู่ต่างจังหวัด ต้องซื้อตัวนี้อ่ะครับ Asrock ALiveNF6P และรีบซื้อด้วยยังไงลากไปแค่ไหนก้อคงพอล่ะครับ เอาแบบพอเพียง -*-

ขอบคุณทุกท่านนะครับ..
          Last edited by sayamsiam; 12 Aug 2008, 17:55:36.

Comment

เอาเป็นว่ารอคุณวิกรมาดีกว่า เทพ nf6p อืมจะสำแดงเดชให้ดูครับ
            Last edited by adjunk; 12 Aug 2008, 17:35:26.

Comment

ผมจับกะ abit ax 78 ลากอยูที่ 3.1ก่าๆ เอาแบบพอเหมาะแรมก็แรมบ้านครับคิงตัน 2G

Comment

ของผมเสถียรที่ 2.92 เทสผ่านหมด พอดันเดิน 3 G เล่นเกมไม่ได้เลย

Comment

ของผมครับข้างล่างนี้เลย

Comment

ชอบของถูกครับ ตังน้อย

P ครับ ใหม่กว่า ไฟแรมก็มากกว่าครับ

Comment

Working...
                    X