Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง ZoneAlarm Internet Security Suite หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง ZoneAlarm Internet Security Suite หน่อยครับ

อีตา ZoneAlarm Internet Security Suite เล่นเอาเกือบได้ลงวิโดใหม่

เริ่มโหลดโปรแกรมมา ลงโปรแกรมตามปกติ ลงเสร็จมันจะถามรีสตาร์ก็ทำการ รี

จากนั้นมาครับ ครั้งแรกกำลังโหลดขีด วิโดค้าง ครับท่าน เหอะๆตอนก็ตกใจเอ้าค้าง รีคอมใหม่
    จากนั้นเข้า ขีดวิโดผ่านแต่ พอโหลดเสร็จจะเข้าวิโด แต่หน้าจอมืด ไม่มีอะไรเกิดขึ้น

ตกใจทำอะไรไม่ถูกอยู่นาน เกือบๆชั่วโมง พยามทำนู้ทำนี้

จนไปเข้า Safe mode เพื่อเข้าไปในวิโดแล้ว ลบโปแกรมตัวนี้ออก

ถามว่ามันเปนเพราะอะไรครับ เหอะๆ อยากใช้นะเนี่ยแต่เจอแบบนี้คงไม่กล้าอีก เมื่อก่อนเคยเจอกับโปรแกรม แพดด้า

เวอชั่นที่ลง ZoneAlarm Security Suite 8.0.015.000 Beta
    Last edited by VesPer-KiD; 12 Aug 2008, 18:23:45.

ยังดี System Restore ได้ ผมลงโปรแกรมนี้เสร็จ
    บูตเข้ามา มีแต่หน้าจอว่างๆ กด อะไรไม่ได้เลย เรียกคำสั่งอะไรก็ไม่ได้
    เข้า safemode ก็เหมือนกัน...

ลง windows ใหม่...

กลับไปคบ Kaspersky Internet Security 7.0 เหมือนเดิม

Comment

ทีนี้เปลี่ยนเปรเวอชั่น 7 แล้ว ลงเสร็จมันตัด การเชื่อมต่อเน็ตหมดเลย เหอะๆ อาารายของมานนิ

Comment

ผมเคยใช้อยู่ไม่เคยไม่มีปัญหาเลยนะ อาการอย่างที่ท่านเป็นน่าจะเป็นอาการของการลง Anti virus ซ้ำซ้อน

Comment

Working...
        X