Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมจะซื้อnotebook คับ ผมไปดู vaio 42900 มันแพงเพราะอะไร??

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมจะซื้อnotebook คับ ผมไปดู vaio 42900 มันแพงเพราะอะไร??

คือ ผมงงมากคับ เห็น สเปคมันก็ดีอยู่หรอก แต่การ์ดแค่ATI X2300 ผมอยากรู้อะคับ

ว่า vaio มันมีดีอะไร ถึงแพง ผม ควร จะเปลี่ยน ซื้ออะไรดีคับ ราคานี้ 42900 แนะนําทีคับ

ยี่ห้ออื่น ที่เล่นเกมส์แรงๆๆๆ ราคานี้ขบคุณคับ

แต่คาใจมาก ทําไมมันถึงแพงขนาดนี้ vaio มันมีดีอะไรบ้างคับ แนะให้ผมฟังทีจะได้เข้าใจคับ

Originally posted by mariney View Post
    คือ ผมงงมากคับ เห็น สเปคมันก็ดีอยู่หรอก แต่การ์ดแค่ATI X2300 ผมอยากรู้อะคับ

ว่า vaio มันมีดีอะไร ถึงแพง ผม ควร จะเปลี่ยน ซื้ออะไรดีคับ ราคานี้ 42900 แนะนําทีคับ

ยี่ห้ออื่น ที่เล่นเกมส์แรงๆๆๆ ราคานี้ขบคุณคับ

แต่คาใจมาก ทําไมมันถึงแพงขนาดนี้ vaio มันมีดีอะไรบ้างคับ แนะให้ผมฟังทีจะได้เข้าใจคับ
    แพงที่ค่าแบนด์ไงคับ และดีไซด์

เล่นเกมหลีกx2300ไปเลยลองดูอัลซุสf8ตัวกาดจอ9500
    ไม่ก็เอเซอร์6290 ตัวกาดจอ9500เช่นกัน

Comment

งานประกอบ ความทนทาน ดีไซน์

Comment

แพงที่แบรน+วัสดุที่ทำ+ดีไซด์

Comment

ผมซื้อ Benq X31 ที่เค้าลดอยู๋ 39900 ดีมั้ยคับบบบ

Comment

ลองสังเกตุวัสดุดีๆสิครับ

ประกอบงานงามสุดๆ เห็นแล้วจี๊ด...ทั้งความงามทั้งราคา

Comment

Originally posted by xexalskyline View Post
              ลองสังเกตุวัสดุดีๆสิครับ

ประกอบงานงามสุดๆ เห็นแล้วจี๊ด...ทั้งความงามทั้งราคา
              ถ้าเป็นซี่รี่ยc จะผลิตในจีนเหมือนยี่ห้อคับ(เพื่อลดต้นทุนมาเล่นตลาดล่าง)
              แต่ซี่รี่ยอื่นของโซนี่ผลิตในญี่ปุ่นคับ ดังนั้นผมว่าความเนี๊ยบตระกูลcของโซนี่น้อยกว่ารุ่นอื่นๆของดซนี่คับ แต่ถ้าเทียบกับยี่ห้ออื่นถือว่าเนี้ยบกว่านิดหน่อย

Comment

จริงๆ แล้ว มันแพงที่ sw license ที่แถมมาให้ครับ sony จะได้เยอะกว่าเจ้าอื่น
                เมื่อก่อน จะได้ adobe premier ด้วยครับ ตอนนี้ไม่รู้
                แค่ตัวนี้ก็คุ้มแล้ว

Comment

แพงที่แบรน

Comment

รู้ๆกันอยู่ครับ

Comment

แพงตรงนี้

Comment

Originally posted by absolute_kim View Post

แพงตรงนี้

สัญลักษญ์ "Vaio" น่าจะแพงกว่าน่ะ

Comment

ลงใช้ดู แล้วถึงจะรู้ถึงความแตกต่าง

Comment

Working...
                          X