Announcement

Collapse
No announcement yet.

9850 แรงแบบพอเพียงเน้นการใช้งานจริง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ลากไปที่ 800/1250/2000 เจ๊งครับหุๆ
    สงสัยต้องลดลง
    ลองอีกครั้งครับ

787/1201/1949

สุดๆและครับ
    Last edited by momotaro2u; 13 Aug 2008, 00:22:03.

Comment

ล๊อก pci-express frequency จาก auto เป็นซัก 101 ดูซิ เพิ่มไฟ southbridge นิดนึง
      system ระดับนี้ น่าจะได้คะแนนเฉียด 15000 นา

Comment

Originally posted by mintjee2 View Post
        ล๊อก pci-express frequency จาก auto เป็นซัก 101 ดูซิ เพิ่มไฟ southbridge นิดนึง
        system ระดับนี้ น่าจะได้คะแนนเฉียด 15000 นา
        หาที่ปรับไม่เจอครับแฮะๆ
        พอดีว่าไม่เคยเล่นDFIอิอิ

Comment

ดูดีสุดและครับ
          ลาก787/1200/1950

Comment

Originally posted by momotaro2u View Post
            หาที่ปรับไม่เจอครับแฮะๆ
            พอดีว่าไม่เคยเล่นDFIอิอิ
            DFI เข้าไบออส ลองไปดูหน้า OC มันจะมีเขียนว่า PCI-E CLOCK ครับ ของผมมันจะเริ่มที่ 100 ลองๆๆหาดูครับ

Comment

อยากรู้วิธีปรับตุวคูณ CPU
              กำลังหัดทำคับ
              บอกที T-T

Comment

ไฟ CPU มากไปเปล่าครับเนี่ย ผมทำ 9850BE เน่ามาแล้ว 3 ตัวเพราะว่าเล่นไฟมากไปบนลม

ถ้าใช้งานมากๆระวังเน่านะครับไฟขนาดนี้กับการเล่นลมครับ ถ้าเล่นลมไฟควรไม่เกิน 1.4
                ถ้าจะนำมาใช้งานจริงๆนะครับ ถ้าอัดขำๆไม่ว่ากันครับ

ลองลดๆไฟดูแล้วปรับแต่ง Config แรมช่วยดูครับ อาจจะกินไฟน้อยลงกว่านี้ได้ครับ
                sigpic
                -ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
                -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
                งดแรงชั่วคราว

Comment

Working...
                X