Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าจะอัดคลิปหน้าจอคอม เค้าทำไงกันเหรอครับ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าจะอัดคลิปหน้าจอคอม เค้าทำไงกันเหรอครับ?

แบบว่าผมจะอัดคลิป เทคนิคการเล่นเกมบางเกม เพื่อที่จะทำเป็นไฟล์จำพวกไฟล์วีดีโอต่างๆลง youtube นี่ผมจะต้องใช้โปรแกรมอะไรเหรอครับ ช่วยบอกทีนะครับ

http://www.youtube.com/watch?v=H6oq0...pic.php?t=6652

ตัวอย่างก็แบบนี้อ่ะครับ
    ขอบคุณครับ

อย่างๆเลยใช้โปรแกรม Internet Download Manager(IDM) น่าจะมีกันทุกครัวเรือน

Last edited by amstel; 12 Aug 2008, 22:19:56.

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

Windows MediaEncoder ครับ

จะอัดรายการ หรือจะโหลดหล่ะครับ ไม่เข้าใจ

Comment

ถ้าจะถ่ายวิดีโอตอนเล่นเกมส์ โปรแกรมนี้คับ fraps ถ่ายได้ทั้งวิดีโอและภาพนิ่ง ตอนที่เราเล่นเกมส์น่ะคับลองใช้ดูเยี่ยมจริงๆ

Comment

Originally posted by Dexza View Post
            ถ้าจะถ่ายวิดีโอตอนเล่นเกมส์ โปรแกรมนี้คับ fraps ถ่ายได้ทั้งวิดีโอและภาพนิ่ง ตอนที่เราเล่นเกมส์น่ะคับลองใช้ดูเยี่ยมจริงๆ
            เคยลองเหมือนกัน แต่ไฟล์ที่ได้ใหญ่มาก แค่ไม่กี่นาที ได้หลาย g. เลยอ่ะ

Comment

มีโปรแกรมสำหรับโหลดคลิปจากyoutubeได้เลยนะคะลอง searh หาในเทพเกิ้ลชื่อ download youtube นะคะ

Comment

Originally posted by joykajaa View Post
                มีโปรแกรมสำหรับโหลดคลิปจากyoutubeได้เลยนะคะลอง searh หาในเทพเกิ้ลชื่อ download youtube นะคะ
                นึกไรไม่ออกหาไม่เจอ ไป google ก่อนเลยถ้าไม่เจออีกค่อยมาถามในบอร์ดผมใช้วิธีนี้อยู่

ถ้าในบอร์ดไม่รู้อีก ก็ตัวใครตัวมัน

Comment

Working...
                X