Announcement

Collapse
No announcement yet.

มาเรื่องแล้วครับ tagan bz เอาผมแล้ว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ใช้รุ่น BZ600 อยู่ครับ ตอนแรกซื้อมามีเสียงจี่ๆ เหมือนกัน ผมว่าไม่ปกติอ่ะ เพราะมันก็โฆษณาตัวเองว่าเงียบ แต่เสียงแบบนี้มันน่ารำคาญมากๆ เลยเอาไปเปลี่ยนที่ TKCOM เปิดที่ร้านไม่มีเสียง แต่เค้าก็เปลี่ยนให้ TKCOM เจ๋งมาก ตัวใหม่ตั้งแต่ใช้มายังไม่เจอปัญหาใดๆ รวมทั้งเสียง ไม่มีเสียงจี่ๆ ที่น่ารำคาญนั่นด้วยครับ

ด้านหลังผมปรับ Normal ครับ ไฟมันจะแยกจ่าย m/b กับอุปกรณ์ ผมไม่ได้ o/c เลยไม่ต้องการ AMP สูงเท่าไหร่

Comment

ขอบคุณมากครับ แต่ มีไรจาบอก แม่งดังเหมือนเดิมเลยอ่า แต่ เปงพัก นานๆๆที ง่า

อิจฉาคนไม่ดัง เสียว อ่า ทามไงดี

Comment

BZ700 ของผมก็ดังนะ ตั้งแต่ซื้อมาดังไป2รอบแล้ว แต่มันดังไม่ถึง5นาทีนะ พอมันดังผมก็ปิดคอมแล้วถอดปลักด้วย
        แล้วก็เสียบใหม่มันก็ดี พอมาอีกวันหนึ่งก็ดังอีก แต่มันดังไม่มานัก ดังเบาๆ ถ้าอยู่เงียบๆถึงจะได้ยินอะคับ ดังไม่ถึง5นาทีมันก็หายไปอีกแล้วคับท่าน อิอิ ไม่รู้มันจะดังอีกไหม รออยู่ อิอิ
        Last edited by gunalone; 14 Aug 2008, 21:14:15.

Comment

สรุป ที่เสียงมันดังๆ นี้ ไม่ปกติ เหรอ???

ใช้ต่อไป รือ เปลี่ยนดี อะ ประกันtk ด้วย

คิดหนักๆ ถ้าเปลี่ยนต้องแบบcm690ไปพันทิพ หนักเอาเรื่องเลย 55+

Comment

Originally posted by chew View Post
            สรุป ที่เสียงมันดังๆ นี้ ไม่ปกติ เหรอ???

ใช้ต่อไป รือ เปลี่ยนดี อะ ประกันtk ด้วย

คิดหนักๆ ถ้าเปลี่ยนต้องแบบcm690ไปพันทิพ หนักเอาเรื่องเลย 55+
            ใช้690เหมือนผมเลย 555+

Comment

ช่วยผมด้วยครับ ของผม TAGAN Bz600 เสียงจี่น่ะที่ดังจาก psu รับได้

แต่ว่า เสียงจี่ที่มันออกลำโพงด้วยนี่แก้ยังไงดีครับ เครียดมากเลย

Comment

Working...
              X