Announcement

Collapse
No announcement yet.

GeForce v177.83 graphics driver + v8.08.01 PhysX

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by Khow View Post
    ผมลืมโหลดอันนี้อ่ะอยากได้อย่างแรง
    ผมลองดูแล้วครับ อันนี้จริงๆแล้วก็ไม่ค่อยมีอะไรเท่าไหร่ เป็นสาวๆน่ารัก 3คนมาเดินแบบแล้วก็เต้นให้ดูนิดหน่อย เป็นการแสดงระบบ PhysX การพริ้วไหวของเสื้อผ้า เครื่องแต่งกายเช่นเนคไท และเส้นผม

ผมว่าเท็กเจอมันหยาบไปนิด แล้วก็ความระเอียดต่ำแค่ 1024*768 มันเลยดูไม่ค่อยอลังการ แต่ถ้าได้เอาไปใช้ในเกมระดับเทพๆพร้อมๆกับ DX10 เท็กเจอมันคงจะเนียนภาพโดยรวมน่าจะดูดีสมจริงกว่านี้อีกเยอะ แต่อย่าว่าอย่างงั้นอย่างงี้เลย ขนาดความระเอียดต่ำๆอย่างนี้ แถมไม่ได้เปิดทั้ง AA/AF แต่เหลือบไปเห็นเฟรมเรตแล้วสะเทือนใจอย่างแรง...

ที่จริงผมหวังกับอันนี้ไว้มากเลยนะ อยากจะให้เอาระบบนี้ไปใช้ในเกมยุคต่อไป เพราะว่าเบื่อโมเดลตัวละครที่เสื้อผ้าและเส้นผมแข็งเป็นท่อนไม้เต็มทีแล้วครับ

แล้วก็แอบเซงเล็กๆ PhysX อย่างเจ๋ง เส้นผมอย่างพริ้ว เสื้อผ้าก็พริ้วไหวสมจริง ผมว่านมน่าจะเด้งกว่านี้อีกหน่อยนะ

Last edited by ARES; 14 Aug 2008, 00:08:42.

Comment

^
      ^

ของnvidia หรอครับ ? เดี๋ยวนี้การ์ดati รันได้แล้วหรอครับ? เมื่อก่อนผมเคยใช้รันสลับค่ายกันมันรันไม่ได้อ่ะ

Comment

Originally posted by ARES View Post
        ผมลองดูแล้วครับ อันนี้จริงๆแล้วก็ไม่ค่อยมีอะไรเท่าไหร่ เป็นสาวๆน่ารัก 3คนมาเดินแบบแล้วก็เต้นให้ดูนิดหน่อย เป็นการแสดงระบบ PhysX การพริ้วไหวของเสื้อผ้า เครื่องแต่งกายเช่นเนคไท และเส้นผม

ผมว่าเท็กเจอมันหยาบไปนิด แล้วก็ความระเอียดต่ำแค่ 1024*768 มันเลยดูไม่ค่อยอลังการ แต่ถ้าได้เอาไปใช้ในเกมระดับเทพๆพร้อมๆกับ DX10 เท็กเจอมันคงจะเนียนภาพโดยรวมน่าจะดูดีสมจริงกว่านี้อีกเยอะ แต่อย่าว่าอย่างงั้นอย่างงี้เลย ขนาดความระเอียดต่ำๆอย่างนี้ แถมไม่ได้เปิดทั้ง AA/AF แต่เหลือบไปเห็นเฟรมเรตแล้วสะเทือนใจอย่างแรง...

ที่จริงผมหวังกับอันนี้ไว้มากเลยนะ อยากจะให้เอาระบบนี้ไปใช้ในเกมยุคต่อไป เพราะว่าเบื่อโมเดลตัวละครที่เสื้อผ้าและเส้นผมแข็งเป็นท่อนไม้เต็มทีแล้วครับ

แล้วก็แอบเซงเล็กๆ PhysX อย่างเจ๋ง เส้นผมอย่างพริ้ว เสื้อผ้าก็พริ้วไหวสมจริง ผมว่านมน่าจะเด้งกว่านี้อีกหน่อยนะ

โอ้ววววววววว

ยิงผมให้ cod นะครับ

Comment

น่าลอง

Comment

เล่น Devil May Cry 4 สิครับ อกเด้งแทบทุกซีน ตกลงจะเล่นเกมหรือดูหน้าอก

Comment

Originally posted by Khow View Post
              เล่น Devil May Cry 4 สิครับ อกเด้งแทบทุกซีน ตกลงจะเล่นเกมหรือดูหน้าอก

Comment

Originally posted by shady View Post
                ^
                ^

ของnvidia หรอครับ ? เดี๋ยวนี้การ์ดati รันได้แล้วหรอครับ? เมื่อก่อนผมเคยใช้รันสลับค่ายกันมันรันไม่ได้อ่ะ
                รูปข้างบนเทสกับ 9600GT ครับ

Originally posted by jajaboss View Post
                โอ้ววววววววว

ยิงผมให้ cod นะครับ
                นู๊บกันอยู่ 2 คน อยู่ทีมเดียวกันแล้วแพ้ประจำ

Last edited by ARES; 14 Aug 2008, 15:34:14.

Comment

Originally posted by ARES View Post
                  รูปข้างบนเทสกับ 9600GT ครับ

นู๊บกันอยู่ 2 คน อยู่ทีมเดียวกันแล้วแพ้ประจำ

555555+

เมื่อวานผมเลยไปทำให้ยศ 55 แต่ว่าดันโดนของดี เจอ guide ban

สรุปคือ ผมเลยจะไปหา cd-key ใหม่ กดไกดมา โดนไวรัส ตอนนี้กำลัง fomat ครับ

เดี๋ยวเข้ไปนูปต่อ

Comment

ผมลอง demo หมดแล้วแต่ชอบเกมส์นี้ที่สุดครับพลิวได้ใจ จริงๆ

ปล.driver 177.83 ตัวนี้ Idle-ความร้อนเพิ่มขึ้น 3-4 ํC ทุกท่านเป็นเหมือนผมมัยครับ
                    Attached Files

Comment

ลงแล้วเล่นกับจอwide ภาพยืดๆปรับไม่ได้ อดดูหมวยตาโตจมูกโด่งแบบชัดๆเลย เซงๆๆๆๆ

แต่ผมว่ากระโปรงมันยังแข็งๆนะ

Comment

Originally posted by GyM View Post
                        ลงแล้วเล่นกับจอwide ภาพยืดๆปรับไม่ได้ อดดูหมวยตาโตจมูกโด่งแบบชัดๆเลย เซงๆๆๆๆ

แต่ผมว่ากระโปรงมันยังแข็งๆนะ
                        ภาพยืดปรับตามกระทู้นี้เลยครับ

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=260361

Comment

ว่าแต่ 8800GT เอาเดโมนี้ไม่อยู่อ่ะ ตุกไม่ลื่นตาเลย ตัวเกมส์จริงๆคงอภิมหากินการ์ดจอ

Comment

Originally posted by GyM View Post
                            ว่าแต่ 8800GT เอาเดโมนี้ไม่อยู่อ่ะ ตุกไม่ลื่นตาเลย ตัวเกมส์จริงๆคงอภิมหากินการ์ดจอ
                            me2

Comment

Originally posted by P3NG View Post
                              me2
                              ไม่ลื่นเหมือนกันครับ แถมมีบางช่วง framerate ต่ำกว่า 15 อีก

เกมส์นี้กินพลังงานการ์ดจอมากทีเดียวครับ!

spec ตามข่างล่าง:

AMD Athlon X2 6000+
                              EN8800GTS 640MB
                              RAM 2GB
                              M2N-MX SE
                              Windows XP SP3
                              DirectX Aug 2008
                              Last edited by zantana313; 15 Aug 2008, 04:28:07.

Comment

Originally posted by zantana313 View Post
                                ไม่ลื่นเหมือนกันครับ แถมมีบางช่วง framerate ต่ำกว่า 15 อีก

เกมส์นี้กินพลังงานการ์ดจอมากทีเดียวครับ!

spec ตามข่างล่าง:

AMD Athlon X2 6000+
                                EN8800GTS 640MB
                                RAM 2GB
                                M2N-MX SE
                                Windows XP SP3
                                DirectX Aug 2008
                                เดี๋ยวหา 86 มาเสียบดีกว่า

Comment

Working...
                                X