Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใช้ๆอยู่ดับสนิท เกิดเพราะอะไรครับ (6000+ax78)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by revolz View Post
    ส่วนมากมันจะดับตอน cpu peak หรือเปิดหลายโปรแกรมขึ้นมาตอนลงโปรแกรม

ปกติไม่เคยเป็น
    งา แบบน่า psu ส่งใสต้องลองเช็คที่ psu ด่วยแล้วมังครับ
    ลองหาตัวอื่นมาเปลี่ยน ทดลองดูครับ

Comment

มันกวนตีนแหะ บางครั้งแค่เปิด firefox ก็ดับแล้ว

ไม่ดับ เทส overdrive มา30นาทีได้ละ

Comment

ลองใช้งาน บน save mode ดูครับ

Comment

ลองแฟรซไบออสกลับ v.12 ดูครับ ถ้ายังไม่หายก็ไปร้านเลย ส่วนตัวคิดว่า วี 13 เริ่มแผงฤิทธิ์ครับ.

Comment

การ์ดจอใกล้ลาโลกหรือเปล่าคับมันเป็นไปได้หมดแหละ ทั้ง mb ram vga แต่ถ้าเป็น cpu ไม่น่าเสีย
            หรือไม่ก็ subply มันใหม้

Comment

ไฟPSU ไม่พอ หรือ พัดลมระบายความร้อน CPU มีปัญหา

Comment

ไฟPSU ไม่พอ หรือ พัดลมระบายความร้อน CPU มีปัญหา
                ไอ้ตัวหลังลักษณะอาการมันไม่บอก ต้องเปลี่ยน เพราะเคยเจอกับตัวเอง ลองเปลี่ยน พัดลม CPU

Comment

ท่าน revolz
                  กฃเปลี่ยน Icon โปรแกรม Utorrent ยังไงหรอครับ

เปลี่ยนตรง ใกล้ๆๆ msn อ่า

Comment

Originally posted by X1950Pro View Post
                    ท่าน revolz
                    กฃเปลี่ยน Icon โปรแกรม Utorrent ยังไงหรอครับ

เปลี่ยนตรง ใกล้ๆๆ msn อ่า
                    ลงเวอร์ชั่นใหม่ครับ มันออกเกือบรายวันอะ โหลดจากเวบมันโลดครับ

สำหรับอาการบ้าๆ ที่ผมเป็น พอลง windows ใหม่ มันหายซะงั้น งง เปิดมา24ชมละ login 2userพร้อมกัน ใช้งานปกติ ไม่เป็นไรเลย

Comment

แต่ AMD มันก็ เป็น64bit hardware ล้วนๆ นะครับ

ยังไง ถึงลงwindow แบบ 32bit หรือ64bit ก็ไม่น่าจะมีปัญหาอะไรนิครับ

หรือเกิดจาก bug ของตัวwindow เองก็ได้ครับ

Comment

Working...
                      X