overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Results 1 to 11 of 11

Thread: เว็บไหนที่ขายsound cardมั่งคับ คุณbattlecruiser มาแนะนำด้วยก็ดี

OverclockZone Member TheBoat's Avatar

Default เว็บไหนที่ขายsound cardมั่งคับ คุณbattlecruiser มาแนะนำด้วยก็ดี

เว็บไหนที่ขายsound cardมั่งคับ คุณbattlecruiser มาแนะนำด้วยก็ดี

ขอพร่าม...ก่อน สืบเนื่องจากตัวผมไม่เคยใช้ sound card เลย... ใช้แต่ onboard มาตลอด และหลงเข้ามาอ่านหัวข้อ Sound System Zone

ก็เลยเกิดอยากจะใช้กับเขาบ้าง + อ่านๆไปได้2-3วัน มีคำถามเข้ามาเต็มหัว แล้วถ้าโพสถามไป
    ผมเชื่อว่าคำถามที่ผมโพส จะต้องเป็นคำถามโลกแตก ที่มีคนถามกันทุกวันแน่นอน

เข้าเรื่อง
    - เว็บไหนขาย sound card บ้างคับ (ขอที่เชื่อใจได้ ประกันดี เป็นที่นิยม)
    - งบที่มี 1000-1500 คับ (ที่อยากจะลองเล่นเป็นครั้งแรก และคงเป็นครั้งสุดท้าย เพราะจะใช้ยาว)
    - ถ้าเป็นไปได้รบกวนระบุรุ่น / ราคา / เจาะจงไปเลยว่าตัวนี้เทพ(สำหรับคนหัดเล่น)

เพราะจากที่อ่านๆมา มือให้เห็นหลายๆท่านแนะนำเป็นรุ่น 0100
    (ไอ้เนี้ย พูดกันบ่อยจัง เห็นท่านThe Gunnerขาย ประกันปี 02 โอว้...พระเจ้า รุ่นนี้มันพิมพ์นิยม ออกมานานแล้วเหรอคับ)

0060 / 0090 CT 4830 / 4760 อะไรก็ไม่รู้เนี้ย... ถ้าไปเดินหาเองคง งง เป็นไก่ตาแตกแน่(จากที่เคยเห็นผ่านๆตาก็เห็นกล่องมันคล้ายๆกัน แถวตะวันนาถ้าไปขอเปิดกล่องดู มันด่าผมแน่ๆคับ)

ขอบคุณทุกท่านที่แนะนำ และขออนุญาติ ดันด้วยละกันนะคับ(จะโพสหัวข้อนี้เป็นหัวข้อเดียวและหัวข้อสุดท้าย)

ปล. ผมใช้ลำโพงตัวนี้
    ปล2. อันที่จิงอยากจะลอง x-fi ราคามันประมาณ3000 ใช่ไหมคับ แต่เห็นเว็บHWH มันซอยออกมาหลายรุ่นเหลือเกิน งง เลย ตัดงบแค่1500 ดีกว่าจะได้ไม่เจ็บตัวมาก(ถ้าไม่ชอบ)
    รูป รูป

OverclockZone Member maiden's Avatar

น่าสนใจนะครับ

ดันครับ อยากรู้เหมือนกัน

OverclockZone Member

ลำโพง Set นี้ไม่เหมาะกับ sc ราคา 1500 มั้งคับมันจะเสียของไปป่าว
    และ X-fi มันมีหลายรุ่นยันหมื่นกว่า

ยังไงรอท่านเรือรบมาบอกดีกว่า

OverclockZone Member intr's Avatar

อยากรู้เหมือนกัน

OverclockZone Member TheBoat's Avatar

Quote Originally Posted by siwarut View Post
    ลำโพง Set นี้ไม่เหมาะกับ sc ราคา 1500 มั้งคับมันจะเสียของไปป่าว
    และ X-fi มันมีหลายรุ่นยันหมื่นกว่า

ยังไงรอท่านเรือรบมาบอกดีกว่า
    เสียของที่ว่า หมายถึงว่า ลำโพงมันห่วยไปไม่คู่ควร หรือว่า ลำโพงมันดี ควรจะไปเล่นsound card ที่ดีกว่านี้อ่ะคับ

ดันๆๆ ขึ้นไป

ดันๆขึ้นไป หรือยังไง ผมก็ต้องไปเดินดูด้วยตัวเอง ??? แล้ว x-fi มันก็ ซอย ย่อยๆมา16รุ่นเนี้ยนะ
    แล้วคนที่ไม่รู้เรื่องอะไรเลยอย่างผมจะรู้ได้ยังไง ว่ามันต่างกันยัง

ราคาแต่ละรุ่น ไม่น่าคบหาเลย

OverclockZone Member จอมยุทธ's Avatar
    ซ.วัดศรีวารีน้อย-ลาดกระบัง-สุวรรณภู

5.1 0100/0220/0060 ก็โอนะ ไม่เกินพัน

4830 มัน4CH

มีร้านนึงอยู่แถวจรัญ จำไม่ได้เว็บไหน... เดี๋ยวดูให้

OverclockZone Member battlecruiser's Avatar
    ชมรมโคราชรักหมาแดกแมว

มือ2 ที่นี่เท่านั้น

OverclockZone Member จอมยุทธ's Avatar
    ซ.วัดศรีวารีน้อย-ลาดกระบัง-สุวรรณภู

หาเอาแถวๆนี้ก็ได้..

ผมได้ 0100 มาห้าร้อยเอง..อิอิ

OverclockZone Member romeoh's Avatar

เว็ปนี้แหละห้องhifi มีเยอะแยะเลย

OverclockZone Member andromedras's Avatar

ตามข้างบน

Bookmarks

Bookmarks