Announcement

Collapse
No announcement yet.

Grid มีวิธีไหนให้มันบังคับง่ายๆ กว่านี้ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Grid มีวิธีไหนให้มันบังคับง่ายๆ กว่านี้ไหมครับ

ผมใช้คีย์บอดเล่น เล่นยากมากๆครับ ยากกว่าเกมส์รถแข่งทุกๆเกมส์ที่เคยเล่นมาเลยอ่ะ กดเลี้ยวนิดเดียวมันก็หมุนแล้ว มีวิธีทำให้มันบังคับง่ายกว่านี้ไหมครับ ที่ตั้งใจเล่นเพราะสะดุดตากับกราฟฟิคของมันอ่ะครับ ไม่งั้นลบทิ้งไปแล้ว ขอบคุณครับ

ผมว่า ดริฟง่ายนะ ดริฟง่ายมากเลย เกมนี้

Comment

เรื่อยเดี๋ยวก็ชิน เวลาเลี้ยวก็หักคืนด้วยครับ บางคัน

Comment

เล่นบ่อยๆ ครับเดี๋ยวก็ชิน

Comment

เล่นบ่อยๆ เวลาเลี้ยวอย่ากดค้าง กดคียฺบอร์ดย่ำๆน่อ วิธีเดียวกับจอยไม่อนาลอก

Comment

บังคับยากมากครับ ตอนแรกๆ

Comment

แรกๆ ก็เป็นคับ ทิ้งเรยเกมนี้ ขับยากชิบ

ตอนนี้ก็ยังเป็นคับ ทิ้งเรยเกมส์อื่น เกมส์นีั้ ขับมันส์ ชิบ อิอิ

Comment

ใช้จอยดิ ใช้คีย์บอร์ดหมดสิทธิ์เกิดคับ

Comment

พวงมาลัยไปเลยง่ายกว่าแน่นอนได้อารมณ์เสหือนจริงด้วย

Comment

Originally posted by gerrard View Post
                    ผมใช้คีย์บอดเล่น เล่นยากมากๆครับ ยากกว่าเกมส์รถแข่งทุกๆเกมส์ที่เคยเล่นมาเลยอ่ะ กดเลี้ยวนิดเดียวมันก็หมุนแล้ว มีวิธีทำให้มันบังคับง่ายกว่านี้ไหมครับ ที่ตั้งใจเล่นเพราะสะดุดตากับกราฟฟิคของมันอ่ะครับ ไม่งั้นลบทิ้งไปแล้ว ขอบคุณครับ
                    ปรรับได้นะครับลองปรับดูให้เหมาะสมกับมือที่ถนัดดู
                    ใช่ครับภาพมันสวยมากๆๆ (เพิ่งเล่นได้ 2 วัน)

Originally posted by noobeer1 View Post
                    ผมว่า ดริฟง่ายนะ ดริฟง่ายมากเลย เกมนี้
                    เอ่อง่ายกว่านี๊สโปรครับ แต่กับนี๊สโมสผมว่ายากกว่านิดนึง

Comment

ใช้จอย งับ ขนาดใช้จอยยังชนแหลกเลยงับ - - แล้วพอปรับไม่ให้มองเห็นรถตัวเองมองแบบจากตาตัวเองอะงับ บังคับง่ายขึ้นเยอะเลย งิงิ
                      ปล. จอย 200 ก็สั่นได้นะงับ

Comment

ผมก็ใช้คีย์บอดนะ
                        อยากบอกว่า ดริฟ มันส์มากมาย
                        แรกๆ ไม่ชินหรอก
                        หลังๆ เริ่มได้ที่

Comment

ผมก็เล่นไม่ได้เลยครับ คีบอด บังคับยากมาก รถมันแรงมากๆ เลย เวลาเลี้ยว ต้องผ่อนคันเร่ง แล้วเบรก
                          สมจริงมาก ต้องเล่นหนักพอสมควร ถึงจะคล่อง ผมละเหนื่อยกับเกมส์นี้จริงๆ ครับ

แล้วใช้จอยนี้ เล่นง่ายกว่าจริงไหมครับ รึว่าแล้วแต่คน ว่าจะซื้อจอย ดีๆ สัก 6-7 ร้อย มาลองเล่นดู

Comment

Working...
                          X