Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ อยากเปลี่ยนเคส

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ อยากเปลี่ยนเคส

คือคอมเครื่องเก่าผม เคสมันเล็กพัดลมมันพัง
    p4 2.4 ram 768 hd60 vga gf5200

อยากทราบว่าถ้าเปลี่ยนเคสควรเลือก psu เท่าไรดีครับ ของเก่าที่ใช้อยู่มันติดมากับเครื่องเก่ามากแล้ว

แล้วคส รวมกับ psu ราคาประมาณเท่าไรหรอครับ แล้วเสปคอย่างนี้อัพเกรดตรงไหนเพิ่มได้บ้างครับ

แนะนำทีนะครับ

เปลี่ยนยกชุดครับ เก็บได้เฉพาะ HD เท่านั้นครับ

Comment

อ่า...ผมไม่ได้เปลี่ยนนะครับ ผมถามว่าถ้าเปลี่ยนเคส ควรใส่ psu ไปเท่าไรดี สเปคเท่านี้ แล้วถ้าอยากจะอัพทำได้ตรงไหนบ้าง แล้วราคาเคส+psu ประมาณเท่าไร จะเก็บไว้โหลด bit อ่าครับ

Comment

Originally posted by Laongfong View Post
        อ่า...ผมไม่ได้เปลี่ยนนะครับ ผมถามว่าถ้าเปลี่ยนเคส ควรใส่ psu ไปเท่าไรดี สเปคเท่านี้ แล้วถ้าอยากจะอัพทำได้ตรงไหนบ้าง แล้วราคาเคส+psu ประมาณเท่าไร จะเก็บไว้โหลด bit อ่าครับ
        ตัวไหนก็ได้ครับ ส่วน Power ธรรมดาที่ติดมากับเคส เหลือๆ ครับ

Comment

ถ้าซื้อเคสราคา 1200 แล้วมันมีตัว psu แถมมาให้ 450w ใช้ตัวนี้ได้เลยไหมครับ หรือว่าต้องซื้อตัวใหม่ เพราะกลัวใช้ psu ที่ติดมากับเคส ไปนาน ๆ มันจะมีปัญหาอ่าครับ

Comment

ถ้าอยากอัพก้อ
            Ram DDR 1024/400 OCZ = 1,300
            VGA AGP PALIT 256 MB GF-7300GT DDR2 = 2,400
            PSU DELUX 500W = 950
            CASE = 500
            ถ้างบไม่พอก้อตัดRAMหรือVGAออก

Comment

อีกแบบ
              M/b BIOSTAR P4M900-M4 = 1,490
              VGA PCI-E PALIT 256 MB GF-7200 GS DDR 2 = 920
              RAM KINGSTON DDR2 1GB-533 = 760
              PSU DELUX 500W = 950
              CASE = 500

Comment

Working...
              X