Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามเกี่ยวกับ CM Hyper212 หน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามเกี่ยวกับ CM Hyper212 หน่อยคับ

พอดีสนใจตัว CM Hyper212 เหงราคามันแค่ 1300เอง เลยว่าจะลอง แต่มีข้อสงสัยคือว่า ผมใช้ AM2 X2 3600+ M/B M2N-MX จะติดตั้งต้องรื้อบอร์ดออกมาก่อนรึป่าวคับ และมันน่าใช้รึป่าวคับ
    จำเป็นไหมคับที่ว่าต้องติดพัดลม 2ตัวกับ ซิ้ง เพราะรู้สึกว่า หัวเสียบ ของ Cpu fan มีแค่อันเดียวเองนิคับ ขอบคุงคับ
    ******************** อีกอย่างคับ ผมใช้เคส CM5 เวลาติดตั้งแล้ว ปิดฝาจะได้รึป่าวคับ ******

ต้องรื้อบอร์ดนะคร้าบ ส่วนจะติดพัดลมกี่ตัวแล้วแต่ครับ ตัวเดียวก็เย็นแล้วครับ
    ส่วนจะติดฝาเคสไหม ผมไม่แน่ใจครับ แต่ I Cute ตัวเก่า มันไม่ติดนะครับ แค่เฉียดๆ

Comment

ถูกดีคุ้ม พัดลมก็แรง+เงียบดี เคสCM5 นี่ คูเลอร์มาสเตอรร์ เชนเทอเลียน5 ป่าว ถ้าตัวนี้ ไม่ติด เคสความกว้าง190+ไม่น่าติด

Comment

ไม่ติดใช้อยู่ทั้ง C5 และ Hyper212
        พัดลมตัวเดียวก็แรงเป็ดแล้วครับไม่ต้องเพิ่มหรอก

Comment

ขอบคุงคับ

Comment

เย็นดีครับ ใช้อยู่

Comment

ได้ดูข่าวใหม
              ระวังด้วย ละ (ใส่ไปนานๆ ถึงจะมีผล คือยางมันจะกัดบอร์ด)

http://forums.overclockzone.com/foru...D8%B9%E1%BC%B9

.

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                ได้ดูข่าวใหม
                ระวังด้วย ละ (ใส่ไปนานๆ ถึงจะมีผล คือยางมันจะกัดบอร์ด)

http://forums.overclockzone.com/foru...D8%B9%E1%BC%B9

.
                ครับผม เดี๋ยวลองไปเช็คดูบ้างดีกว่า แต่ของผมขันไม่แน่นมากนะ เอาแค่พออยู่เพราะวางแนวตั้ง

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ

Comment

ผมขอถามด้วยครับ ผมก็อยากได้ 212
                  เคสผมวัดความกว้างนอกเคสได้ 19 เซนพอดี แต่ 212 มันสูง 16 เซน
                  ถ้าบวกลบคูณหารกันแล้ว จะใส่แล้วปิดฝาได้มั้ยครับ

Comment

เหอๆๆๆ น่ากลัวจิงๆๆแฮะ แบบนี้ทำไงดีนี้ ไม่เคยติดตั้งซ่ะด้วย

Comment

อิอิ มันไม่ได้เป็นกันทุกคนไม่ใช่หลอ มันอยู่ที่คุณภาพของบอร์ดด้วย และก็การขันก็คงจะขันแน่นจิงๆจึงเป็นแบบนั้น ไม่อย่างนั้นท่านอื่นที่ใช้คงออกมาบ่นกันทั่วหน้าละ
                      ปล. ตัวนี้เย็นในระดับดีถึงไม่ดีสุดก็ตาม เงียบจริง ยอมรับ

Comment

Originally posted by theboms View Post
                        ผมขอถามด้วยครับ ผมก็อยากได้ 212
                        เคสผมวัดความกว้างนอกเคสได้ 19 เซนพอดี แต่ 212 มันสูง 16 เซน
                        ถ้าบวกลบคูณหารกันแล้ว จะใส่แล้วปิดฝาได้มั้ยครับ
                        หน้ากว้าง19 cm ใส่ไม่ได้ครับ ต้องมากกว่า20 ขึ้นไปครับลองมาแล้ว

Comment

ของผมก้ใช้ Hyper 212 เหมือนกันครับ เคส Elite 331 ของ Cooler master
                          ใส่ได้พอดีเป๊ะเลยครับท่าน แต่ของผมติดอะคลีลิคใสด้วยน่ะครับ
                          ชนนิสนึง แต่ปิดฝาเคสได้ครับ เย็นดีครับพัดลมแค่ตัวเดียว สวยด้วย ถูกด้วย
                          ติดตั้งต้องรื้อบอร์ดด้วยครับ แค่ถอดสายHD CD การ์ดจอ ง่ายๆ สายเส้นเล็กๆพวกสายpower สายที่มากะเคสอ่ะ ผมมะได้ถอดออก เพราะใส่มะค่อยเปน+ลืม อิอิ

Comment

แล้วมีวิธีป้องกันรึป่าวคับ ถ้าขันแน่นๆอ่ะ เช่น เอายางมารองระหว่างน๊อคกะตัวบอร์ดอ่ะคับ

Comment

ผมว่าจะเจียออกแล้วใช้ แหวนรองน๊อต ที่สีแดงทีรองตอนเราขันเมนบอด มาใส่แทนยางหลายๆชันหน่อย

Comment

Working...
                              X