Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามเกี่ยวกับ CM Hyper212 หน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by xfinalize View Post
    แล้วมีวิธีป้องกันรึป่าวคับ ถ้าขันแน่นๆอ่ะ เช่น เอายางมารองระหว่างน๊อคกะตัวบอร์ดอ่ะคับ
    ไม่ต้องกลัวครับยางรองเค้ามีให้อยู่ในชุดแล้ว ขันแน่นพอตึงมือพอครับ มากไปก็ไม่ดี
    ถ้าเป็น 775 มันจะติดตั้งได้ 2 วิธีคือใส่ + รองหลังบอร์ดกับใส่แหวนพลาสติก 4 ตัวรองหลังบอร์ด
    ให้ใส่ + รองน่ะครับจะแน่นหนากว่า ยังไงถ้าจะติดก็อ่านคู่มือให้ละเอียดก่อนน่ะครับ

ปล.ซึ่งผมดูรูปแล้วผมก็ยังงงอยู่เพราะพลาสติกสีดำตัวบาง(ขีดเหลือง)เค้าให้ใส่ด้านหลังบอร์ด ส่วนยางรองตัวหน้า(ขีดชมพู)เค้าให้ใส่ข้างหน้าบอร์ด แต่ในรูปมันดูกลับกัน

Comment

ขอถามอีกอย่างนึงคับ แล้วเวลาจะติดตั้งกับบอร์ด AM2 อ่ะคับ ต้องทำยังไงอ่ะคับ ต้องถอดตัวรองของเดิมออกก่อนรึป่าว แล้วใส่ขายึด Am2 แทน แล้วขันน๊อ๖ใช่ป่ะ

Comment

Originally posted by xfinalize View Post
        ขอถามอีกอย่างนึงคับ แล้วเวลาจะติดตั้งกับบอร์ด AM2 อ่ะคับ ต้องทำยังไงอ่ะคับ ต้องถอดตัวรองของเดิมออกก่อนรึป่าว แล้วใส่ขายึด Am2 แทน แล้วขันน๊อ๖ใช่ป่ะ
        ถอดหมดครับ ตัวดันหลังที่เป็นพลาสติกก็ต้องเปลี่ยนเป็นเหล็ก

Comment

เคสผม 19 เซนก็อดปิดฝา งั้นสินะครับ
          สงสัยจะต้องหาเคสใหม่

Comment

Originally posted by linglom View Post
            ถอดหมดครับ ตัวดันหลังที่เป็นพลาสติกก็ต้องเปลี่ยนเป็นเหล็ก
            ในชุดมันมีให้ใช่มั้ยครับ คือว่าผมยังไม่ได้ซื้อน่ะครับ คิดว่าเร็วๆนี้คงได้

Comment

ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบคับ
              สรุปคือว่า จะติดตั้งแบบ AM2 ใช้ถอดชุดเดิมออกหมดแล้ว ใส่ของHyper 212 ที่แถมมาแทนที่ และเวลาขันน๊อตไม่ต้องขันแน่นมากๆ แค่รู้สึกตึงมือก็พอ แบบนีถูกต้องไหมคับ

Comment

ของผมใช้กับ M/B Ax78 ขัน พอตึงมือ ยางลอง ยังลอย ***งจากPCB ของ M/B ประมาณ 2-3mmเลย

Comment

Originally posted by theboms View Post
                  เคสผม 19 เซนก็อดปิดฝา งั้นสินะครับ
                  สงสัยจะต้องหาเคสใหม่
                  ผมใช้อยู่ครับ 19 cm ปิดฝาชน Pipe พอดีครับ

Comment

Working...
                  X