Announcement

Collapse
No announcement yet.

AMD2 (940) X2 Athlon 6000 (Box, 3Y) เทียบกับ intel แล้วเท่า รุ้นไหน คับเซียน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• AMD2 (940) X2 Athlon 6000 (Box, 3Y) เทียบกับ intel แล้วเท่า รุ้นไหน คับเซียน

เพื่อนมันถาม มัน ฝัง intel ของมัน Core2 Duo E4500 (Box) ครับ ใครแรงกว่า ครับถ่าน

เอาที่ผมเคยใช้นะครับ กับงานที่ผมทำ E6750 ไม่แรงไปว่า 6000+ แน่นอนครับ

ส่วนรุ่นใหม่ ๆ 7200 ยังไม่มีโอกาศได้ลอง

ปล ผมลองด้วยงานที่ผมทำประจำนะครับ ส่วนเพื่อนท่าน ต้องถามเข้าดูนะครับ ว่าใช้ทำอะไร เพราะ ทุกคนใช้คอมในการทำงานที่ไม่เหมือนกันครับ

Comment

คงไม่คิดถึง E8400 หลอกครับ

ถึงแม้จะ 3.0G เท่ากัน แต่มันแตกต่างกัน!

Comment

8200ก็ แรงกว่า 6000+ แล้วครับ

Comment

แพงกว่ากันเยอะ จัง 6000+ คุ้มสุดผมว่า น่ะ

Comment

E7200 แค่นี้ก็แรงกว่า X2-6400 ในหลายๆด้านแล้วครับ ชนะไม่ 100% แต่ก็ 90% แหละ

Comment

Originally posted by coucouster View Post
              E7200 แค่นี้ก็แรงกว่า X2-6400 ในหลายๆด้านแล้วครับ ชนะไม่ 100% แต่ก็ 90% แหละ
              อยากดูผลเทสประกอบการตัดสินใจ มีไหมครับ มีขอความกรุณาโพสต์หน่อยครับ ขอบคุณ.

Comment

Originally posted by OWNER View Post
                อยากดูผลเทสประกอบการตัดสินใจ มีไหมครับ มีขอความกรุณาโพสต์หน่อยครับ ขอบคุณ.
                มาปูเสื่อรอด้วยคนแล้วครับ

Comment

ขออภัยครับ

ซ้ำ เวบมันเปลี่ยนไป

Comment

ง่ายๆ ท่านก็เอาเครื่องเพื่อนกับของท่านมาวัดกันไปเลย ก็รู้เองแหละ

แต่ก็ใช่ว่าจะชนะทั้งหมด มันมีหลายองค์ประกอบ บอร์ด แรม ฯ

เหมือนแข่งรถนั่นแหละท่าน ถ้าอยากรู้ใครแรงกว่าก็แข่งกัน มาถามคนอื่นจะแพ้ชนะกันไหมนั่น

อยู่ที่อุปกรณ์ การโม ฝีมือ และหัวใจ

Comment

=E6600

Comment

แต่มันก็ต้องมีเรื่องราคามาเกี่ยวข้องด้วย เพราะว่าของดีแต่ถูกมันก็มีในโลกนะอย่างเช่ amd ของเราไง5555

Comment

6000+แรงกว่า4500ครับ
                          http://www.xbitlabs.com/articles/cpu...0_5.html#sect1

Comment

แรงไม่แรงขึ้นอยู่กับการใช้งานครับ

Comment

แล้วแต่การใช้งานของเราสิครับ

Comment

Working...
                              X