Announcement

Collapse
No announcement yet.

จัดให้ทีครับ HTPC งบ 7000 บาท รายละเอียดด้านใน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จัดให้ทีครับ HTPC งบ 7000 บาท รายละเอียดด้านใน

งบ 7000 บาท บวกลบ 500 บาทครับ
    จะเอาไว้ดูพวกไฟล์ .mkv Hi-Def อ่ะครับ
    มีของบางอย่างแล้ว

ต้องการเฉพาะสิ่งที่ต้องซื้อ

1.เมนบอร์ด VGA on Board
    2.CPU AMD
    3.เคส+PSU ถูกๆ
    4.แรม 1 หรือ 2 G ดีครับ
    5.ฮาร์ดดิสก์ 250G ก็พอมั้ง งิงิ

ช่วยชี้แนะด้วยครับ ขอบคุณมากๆครับ

AMD2 (940) X2 Athlon 5000+ ......2410
    MB : ECS A780GM-A .................2,250
    CorSair DDR2-800 1 GB. .......670
    HDD 250G Samsung .......1520
    CASE ........800

ทั้งหมด....7650 น่าจะพอสำหรับดูหนังพังเพลงนะครับ ถ้าจะให้ดีหน่อย เก็บตังค์ซื้อการ์ดจอมาเพิ่งอีกนะครับ

Comment

ขอบคุณ คุณ nungbo มากครับ ราคากำลังสวยเลย

พี่ๆท่านอื่นมีความเห็นว่าไงมั่งครับ

Comment

ความต้องการใกล้เคึยงกันเลยครับ555

ช่วยดัน

Comment

ecs black ไม่ผิดหวัง

Comment

Originally posted by nungbo View Post
            AMD2 (940) X2 Athlon 5000+ ......2410
            MB : ECS A780GM-A .................2,250
            CorSair DDR2-800 1 GB. .......670
            HDD 250G Samsung .......1520
            CASE ........800

ทั้งหมด....7650 น่าจะพอสำหรับดูหนังพังเพลงนะครับ ถ้าจะให้ดีหน่อย เก็บตังค์ซื้อการ์ดจอมาเพิ่งอีกนะครับ
            เห็นด้วยกับชุดนี้ครับ เดือนหน้าเดือนถัดไป ท่านเพิ่มแรมอีกแถว เป็น 2G ลื่นนน...ครับ

Comment

ส่วนตัวคิดว่าน่าจะลดcpuลงเพราะรุ่นนี้กินไฟขึ้นมาอีกระดับ และเอาเงินไปเพิ่มระบบจ่ายไฟที่ดีขึ้นเช่นของdelux ไม่ก็ raidmax enermax350 พวกนี้จะดีกว่าครับ

Comment

Originally posted by yuki_kaze View Post
                ส่วนตัวคิดว่าน่าจะลดcpuลงเพราะรุ่นนี้กินไฟขึ้นมาอีกระดับ และเอาเงินไปเพิ่มระบบจ่ายไฟที่ดีขึ้นเช่นของdelux ไม่ก็ raidmax enermax350 พวกนี้จะดีกว่าครับ
                ผมว่า CPU แรงไว้ก่อนดีกว่าครับ เพราะ ท่าน จขกท ก็บอกอยู่แล้วว่าเอาไปทำ HTPC ซึ่งอาจจะหนีพวก Hi-Def (แบบ Rip)ไม่พ้น อาจจะต้องใช้งาน CPU หนักหน่อยครับ ยกเว้น จะเซ็ต Codec กันดีๆ หน่อยครับ

CPU เพิ่มไม่ได้ครับ ต้องเปลี่ยนอย่างเดียว อย่างอื่น เช่น Ram , HDD , PSU ยังพอจะเพิ่มภายหลังได้ครับ

Comment

^
                  ^
                  เหตุผลดีๆ

Comment

ขอบคุณเหตุผลดีดีของทุกๆท่านเลยครับ พรุ่งนี้ไปพันธ์ทิพและ เย้ๆๆๆๆๆ

ใครไป ไปเจอกันครับ งิงิ *0*

Comment

Working...
                    X