เอา Office Enterprise 2007 จากเวป microsoft มาลงครับ
ขอใช้ได้ 25 ครั้งมันก็ใช้ต่อไม่ได้แล้วครับจะมีข้อความให้ Activate ครับ

บาง WEB ให้เข้าไปแก้ Reg แล้วก็ ไฟล์
C:\Program Files\Common Files\Microsoft Shared\OFFICE12\Office Setup Controller\Proof.en\ ครับ

ผมเข้าไปแก้มันก็ไม่ถาม Activate แล้วครับ แต่โปรแกรมมันใช้งานไม่ได้ครับ
เข้า Word หรือ excel เมนูมันจะจาง ไม่ยอมให้ทำอะไรเลยครับ แบบนี้แก้ไขอย่างไรดีครับ