Announcement

Collapse
No announcement yet.

XP2500 ทำไงให้แรงขึ้นครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• XP2500 ทำไงให้แรงขึ้นครับ

จะเอาไว้เล่น COD4 เกมส์มันไม่ยอมให้เล่นครับ สเปคเครื่อง AMD XP2500, DDR1g+512mb, GF7300gt, MB Asus A7V8X-X รบกวนแนะนำด้วยครับ มีคนแนะนำให้ OC แต่ผมทำไม่เป็นครับ รบกวนแนะนำเป็นขั้น ๆ ตอน ๆ ด้วยครับ

ขยับบัสขึ้นไปเป็น200 ก็ได้ความเร็ว2.2GHz หรือเท่ากับ XP 3200+ แล้วครับ คงได้แค่นั้นแหละครับ

Comment

เมนบอร์ดคุณ น่าจะไปไม่ถึงฝันแน่ครับ

เข้าไปเพิ่ม FSB ดูครับ ค่อย ๆ เพิ่มทีล่ะ 5 นะครับ ถึง 200 ก็เก่ง
      แต่ผมไม่รู้มันจะ Fix Bus VGA ได้รึป่าวจิ

Comment

ซีพียูตัวนี้ OC @ 3200+ ง่ายมาก ๆ ครับ เพียงแค่ปรับบัส 200 ก็ได้แล้ว ไม่ต้องเพิ่มไฟอะไรเลย

แต่บอร์ดผมว่าไม่ไหว ถ้าเอาแบบเสถียรผมว่าไปได้ 2.0-2.1 GHz บอร์ดตัวนี้ชิป VIA KT600 ไม่มีฟังก์ชันล็อกบัส AGP ครับ ถ้าดันบัสสูงเกินจะทำงานไม่ได้ทันที

ส่วนมากที่ OC Athlon XP ไกล ๆ จะใช้ชิปเซต NVIDIA ครับ เคยเห็นเว็บฝรั่ง OC XP 3200+ ไปถึง 2.6 GHz เลยทีเดียว

Comment

Originally posted by peenoy_9 View Post
          จะเอาไว้เล่น COD4 เกมส์มันไม่ยอมให้เล่นครับ สเปคเครื่อง AMD XP2500, DDR1g+512mb, GF7300gt, MB Asus A7V8X-X รบกวนแนะนำด้วยครับ มีคนแนะนำให้ OC แต่ผมทำไม่เป็นครับ รบกวนแนะนำเป็นขั้น ๆ ตอน ๆ ด้วยครับ
          เครื่องเก่าของผมก็ใช่รุ่นเดียวกับคุนแหละ CPU AMD XP 2500+ M/B Asus A7V8x-x HDD80G Ram 1G Vga Gefroce fx5500 256 M AGP ใช่มาหลายปีแล้วยังใช้ดีเหมือนเดิมครับไม่ oc เดิมครับใช้ดีมากๆไม่อยากขายเสียดายเก็บไว้โหลด Bit ครับ

Comment

แวะมาดู อิอิ

Comment

ขาย CPU MB RAM ทิ้งครับ
              ซื้อ CPU MB RAM ใหม่

AMD AthlonX2 4800+
              ECS Black
              Ram 1Gx2
              หมดนี้ประมาณ 6000 นอกนั้นใช้ของเก่าไปก่อน แรงขึ้นเยอะเลยนา

Comment

BARTON หรือเปล่าครับ

Comment

XP 2500+ มีแต่ Bartonครับท่านวิกร

Comment

ซื้อเครื่องใหม่ครับ

Comment

ซื้อใหม่เถอะคับจะ x2,x3 หรือx4 ก็เลือกกันนะคับ

Comment

Working...
                      X