Announcement

Collapse
No announcement yet.

ATI จะผลิต 4850 ที่เป็น DDR5 รึปล่าวครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ATI จะผลิต 4850 ที่เป็น DDR5 รึปล่าวครับ

อยากรู้น่ะครับ แต่ไม่ค่อยเห็นข่าวคราวเลย หรือว่าจะไม่ผลิตแล้วอ่าครับ

เดี๋ยวจะปรึกษากับคณะบริหารบอร์ดก่อน นะ
    แล้วจะมา Update ข่าวอีกทีนะ (ไตรมาศ1 / 09) ^^

Comment

- -

Ok ครับท่านเดี๋ยวผมจะรอฟังข่าวครับ

Comment

ผมด็ว่าน่าจะออกครับ DDR4 ก็ดี
        เพราะจะได้มาลดรอยต่อ ระหว่างราคา HD4850 กับ HD4870

เพราะ HD4850 ยังคอดขวดแรม DDR3+คอร์ที่เซ็ทมาน้อยมากอะ ผมว่านะ
        ดูอย่าง HD4870 สิ วิ่งที่ 750สบายๆ ถ้าได้แรมแรงๆกว่านี้มาคู่น่าจะไปได้อีกพอควร

แต่ DDR5 คงทำยากเพราะไม่งั้นมันไปชนกับ HD4870 พอดี
        แต่ถ้า DDR4 มาเชื่อมรอยต่อพอดีเลย

ดูในกระทู้นี้ครับ
        http://forums.overclockzone.com/foru....php?p=3794425

มีรูปนึง มีแต่ตัว 1GB แต่ DDR3 เหมือนเดิม - - แค่เพิ่มขนาด

Comment

ออกมาแล้วราคาเดิมคงน่าสอย

Comment

รอต่อปาย

Comment

จะออกก็ออกมาไวไว ปลายเดือนจะสอย 4850 แระ -*-

Comment

4850 DDR5 น่าสนแหะ ราจะซักเท่าไหร่กาน ?

Comment

คงไม่มีอ่ะครับ เพราะถ้า GDDR5 คงดันไปชนกับ 4870 เลย - -*

เหมือนกับ 3850/3870 ที่มี DDR3/DDR4

Comment

คิดว่าไม่มีแน่นอนครับ เพราะ2ตัวนี้มันก็ต่างกันที่แรมนี่แหละ

Comment

DDR5 มันต้นทุนสูงครับ เค้าเลยอัพ Core Speed RV770 แล้วเปลี่ยนเป็น 4870 เพื่อขึ้นไปตลาดระดับ High-End แทน เป็นผมก็คงไม่เอา DDR5 มาใส่กับตัวที่ Core Speed ต่ำหรอกครับ มันไม่คุ้มอย่างแรง

Comment

ถ้าเป็น DDR5 ก็เป็น 4870 สิท่านเพราะ GPU มันเบอร์เดียวกันเลย ...ไม่น่าเป็นไปได้ครับ แต่อาจมีเป็นบางยี่ห้อที่ทำขึ้นมาพิเศษ

Comment

Working...
                        X