Announcement

Collapse
No announcement yet.

install เกมส์ไม่ได้ช่วยทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• install เกมส์ไม่ได้ช่วยทีครับ

ผมจาลงโปรแกรมหรือว่าเกมสบางเกมส์อ่ะครับ แล้วมันขึ้นตามภาพอ่ะครับ ช่วยทีนะ
    Last edited by enot; 8 Jan 2007, 16:56:46.

where is a รูป ???

Comment

อยู่ไหนล่ะ picture ?

Comment

รูปหายไปหนาย มะกี๊ก่อน กดยังมีอยู่ แปบๆ

Comment

ลงจาก Account User ที่ถูกจำกัดสิทธิ์หรือเปล่าครับ
          ลองเข้าไปลงใน Admin User ดู อาจจะใช่ครับ

Comment

ยังไงหรอครับ คุณ O-Man ผมไม่ค่อยเข้าจัยครับขอละเอียดหน่อยได้ไหมครับแต่เวลาผมลงเมกส์ตัวอื่นทำไมมันได้อ่ะครับ ช่วยทีนะครับเกมส์ Trickser จาเปิดวันที่10 แล้วอ่า

Comment

ตอนบูตวินโดวส์ขึ้นมามีแอคเคาท์ให้เลือก ได้เลือกแอคเคาท์ที่เป็นแอดมินเข้ามาหรือเปล่าครับ

ไม่งั้นก็ลองไปที่ Start > Control Panel > User Accounts ตรวจดูว่าใช้แอคเคาท์ที่เป็นแอดมินอยู่หรือเปล่า ตามรูป ก็

1. คือ Computer Administrator User สามารถจัดการกัยระบบได้อย่างไม่จำกัด ไม่ว่าลงโปรแกรม ลบโปรแกรม อนุญาตให้หรือจำกัดสิทธิ์ผู้ใช้รายอื่นๆ ที่เข้ามาใช้ระบบ

2. คือ Limited Account สามารถใช้งานโปรแกรมได้ เห็นไฟล์หรือไดร์ฟที่ระบบอนุญาตเท่านั้น แต่ไม่สามารถเข้าไปจัดการระบบ เช่นลบโปรแกรมหรือลงโปรแกรม หรือจัดการคอนฟิกค่าต่างๆ ของระบบ เป็นต้น เพื่อความปลอดภัยของระบบ

ที่กล่าวมาทั้งหมด ก็ตามสันนิษฐานข้างบนนะครับ เพราะบางเกมส์ลงจาก limited user ไม่ผ่านครับ

Comment

ตอนผม Boot เครื่องมันไม่มีให้เลือก user นะครับ คือดูตามรุปเลยครับ
                คือผมเข้าจัยว่าผมใช้ admin นะครับ

Comment

ลองไปที่ Start > Control Panel > Administrative Tools > Services > เลือกหัวข้อ Windows Installer Services ขึ้นมาดูว่าได้ปิดไว้หรือเปล่าครับ ลองเชคดู

Comment

มันมีแต่ windows installer เฉยๆอ่ะครับ แล้วทางด้านขวามันเป็น Disable อยู่จาให้เปลี่ยนเป็น Auto หรือ Manual อ่ะครับ

Comment

ปกติวิโดวส์เซตไว้ที่ Manual ครับ

Comment

ท่าน O-Man ท่านๆๆๆๆๆๆ
                        สุดยอดจิงๆครับ ลงได้แล้วครับ ขอบคุณมากนะครับ
                        ปกติผมไม่เคยเข้าตรงนี้เลย ไหนมานเปง Disable ได้หว่า
                        แต่ก็ขอบคุณมากจิงๆครับ

Comment

ขอกราบ งาม ๆ ครับ ได้เหมือนกัน
                          กระจ่างเลยครับ

Comment

ไปอัพเดทวินโดว์อะ ทำให้เครื่องเปนไรไม่รู้ ช้ามาก ขึ้นerror ทำไงอะ

Comment

Working...
                            X