Announcement

Collapse
No announcement yet.

Compaq c733tu ลง driver vga แล้วสีมันเน่าๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Compaq c733tu ลง driver vga แล้วสีมันเน่าๆ

มันเกิดอะไรขึ้นหรอครับ ผมลงตั้งหลายรอบแล้วก็เหมือนเดิม สีแสดงแค่ 4bit พอถอด driver ออก ยังดีกว่าอีก

ลองทำตั้งแต่เมื่อวานแล้ว ตอนนี้ยังไม่ได้เลยอะครับ ใครรู้ช่วยบอกหน่อยที

driver sound ที่ลงยาก มันยังง่ายกว่าลง driver vga นี้เสียอีก

Originally posted by boy2san View Post
    มันเกิดอะไรขึ้นหรอครับ ผมลงตั้งหลายรอบแล้วก็เหมือนเดิม สีแสดงแค่ 4bit พอถอด driver ออก ยังดีกว่าอีก

ลองทำตั้งแต่เมื่อวานแล้ว ตอนนี้ยังไม่ได้เลยอะครับ ใครรู้ช่วยบอกหน่อยที

driver sound ที่ลงยาก มันยังง่ายกว่าลง driver vga นี้เสียอีก
    Windows ที่ท่านใช้ เป็นตัวที่โมฯมา?

ถ้าใช่ให้ Uninstall ออกไปก่อน แล้วค่อยลงไดรเวอร์

ถ้าไม่่ใช่ อาจจะเป็นที่ตัวไดรเวอร์ของท่านเอง ลองเปลี่ยนเป็นตัวอื่นดู

Comment

ผมถอดมันออกก่อนลงใหม่ ตอนนี้มันก็ยังขึ้น other device อยู่
      หรือว่าผมถอดออกไม่หมด -*-

Comment

หา Windows ใหม่สักเถอะ

Comment

Working...
        X