Announcement

Collapse
No announcement yet.

ศาลพิจิตรเข้มสั่งจำคุก ไม่รอลงอาญา เจ้าของร้านเกม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by vaffancuro View Post
    มันเกินไปเปล่าเนี้ยแค่ให้เ็ด็กมาเล่นเกมในร้านเวลาเรียนถึงกับต้องติดคุก.. ผมว่าแค่ปรับหนักๆซักหมื่นนึงก็น่าจะพอแล้วนะนี่เล่นถึงคุกเลยเรอะ... แถมไม่รอลงอาญาอีก

มันแปลกตรงไม่รอลงอาญานี่แหละ อนาจประเทศสารขันจิงๆ

Comment

เฮ่ออย่างนี้ลูกค้าหายหมด

Comment

ผมเด็กดีไม่เคยหนีเรียน ...อิอิ

Comment

Originally posted by vissa View Post
          แปลกเด็กโดดเรียนเล่นเกมส์ เจ้าของร้านโดนหนัก
          แต่เด็กโดดเรียนอยู่ตามโต๊ะสนุ๊ก มั่วสุมตามหอพักเจ้าของไม่ยักกะโดน

เมืองไทยมีแต่พวกข้าราชการทำงานเอาหน้าตามกระแสสังคม สื่อก็ประโคมข่าวกันเข้าไป
          ผมเห็นด้วยกับอันนี้ครับ ตอนข่าวเกมกับร้านเกมมันมาตามกระแส ก็โดนซะงั้น ถ้าสมัยก่อนใครจำได้ที่เค้าจับตู้เกมอ่ะหาว่าเป็นแหล่งมั่วสุ่ม เซ็งเลย สมัยนี้เลยไม่ค่อยมีเกมตู้ดีๆให้เล่นเล้่ยยยยยยย

Comment

เด็กโดดเรียนไปเที่ยวห้างไม่ไปจับเจ้าของห้างซะล่ะ จับง่ายกว่าเยอะ เอิ้กๆ

Comment

มันก็จริงอยู่ว่าถ้าเจ้าของร้านไม่เป็นใจเด็กมันก็เข้าไปไม่ได้

ยังไงซะคนในข่าวก็ไม่เคยกระทำผิดมาก่อน น่าจะรอลงอาญา

ผู้ว่าแกเข้มจริงๆ

Comment

เอา หน้าไงคับ จิงๆ ถ้านักเรียนคนนั้น หยุดเรียน [ชุดทำมะดา] โดยพ่อแม่รับรู้ แล้วไปเล่นเกมที่ร้าน
                จะโดน ปะคับ กด หมายไทยมัน บกพร่อง มาก

Comment

Working...
                X